ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามราคาอะไหล่ อัลติส ปี2008 เครื่อง1600 ครับ  (อ่าน 1787 ครั้ง)

woodilee

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
ยางแท่นเครื่อง, ลูกหมากกันโคลงหน้า ซ้าย ขวา, โช้คอัพหน้า ซ้าย ขวา , ปีกนกหน้า ซ้ายขวา , ประเก็นฝาครอบวาว, และ ผ้าเบรกทั้งด้านหน้า ด้านหลังครับ
ขอบคุณครับ
Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
สวัสดีครับคุณ woodilee รายการที่สอบถามขอเรียนดังนี้ครับ
ยางแท่นเครื่องตัวหน้าราคาประมาณ 2,110 บาท
ยางแท่นเครื่องตัวหลังราคาประมาณ 2,050 บาท
ยางแท่นเครื่องใกล้หม้อน้ำราคาประมาณ 1,710 บาท
ยางแท่นเกียร์ราคาประมาณ 1,810 บาท
ลูหมากกันโคลงหน้าราคาข้างละประมาณ 1,810x2 บาทต่อข้าง
โช๊คอัพหน้าราคาข้างละประมาณ 2,525x2 บาทต่อข้าง
ปีกนกมีราคาข้างละประมาณ 4,545x2 บาทต่อข้าง
ปะเก็นฝาครอบวาวล์ราคาประมาณ 385 บาท
ผ้าเบรกหน้าราคาประมาณ 2,430 บาท
ผ้าเบรกหลังราคาประมาณ 1,970 บาท
ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

woodilee

• *
ขอบคุณมากครับ

member

• *
Re: สอบถามราคาอะไหล่ อัลติส ปี2008 เครื่อง1600 ครับ
« Reply #3 เมื่อ: วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2019, 08:27:12 »
สวัสดีครับ

1. โคมไฟหน้า ซ้าย ขวา รคาต่อข้าง อัลติส 1.8E auto ปี'01 หน้าหมู
2.ราคาหัวฉีดเบนซิน หัวละ เท่าไร
3.มีบริการล้างเและเทสหัวฉีด เปลี่ยนกรองหัวฉีดไหมครับ ถ้ามี หัวละเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
Re: สอบถามราคาอะไหล่ อัลติส ปี2008 เครื่อง1600 ครับ
« Reply #4 เมื่อ: วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2019, 09:28:08 »
สวัสดีครับคุณ member รายการที่สอบถามมีดังนี้ครับ
ไฟหน้ามีราคาข้างละประมาณ 3,455x2 บาท
หัวฉีดเชื้อเพลิงมีราคาชิ้นละประมาณ 6,345x4 บาท
สำหรับการทดสอบหัวฉีดและการล้างหัวฉีดนั้น หมายถึงล้างหัวฉีดก๊าซหรือไม่ครับ (รถรุ่นนี้ไม่มีการติดตั้งก๊าซมาจากโรงงานนะครับ) แต่ถ้าเป็นหัวฉีดเบนซินสามารถทำการตรวจสอบได้นะครับผม และจะมีตัวกรองเบนซิน ชิ้นนี้จะเปลี่ยนที่ระยะทางทุกๆ 80,000 กิโลเมตร มีราคาประมาณ 1,000 บาท(เฉพาะตัวกรอง) สำหรับกรองหยาบราคาประมาณ 330 บาท นะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้