ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: Tiger cab d4d 3.0G at ไมล์ 18x,xxxkm.เปลี่ยนถ่ายของเหลวทั้งหมดค่าใช้จ่าย  (อ่าน 1137 ครั้ง)

Toy สวนป่า

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
สวัสดีครับผมเพิ่งได้ tiger cab d4d 3.0G at ไมล์ 18x,xxxkm.อยากเปลี่ยนถ่ายของเหลวทั้งหมดเริ่มต้นนับ1ใหม่ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ ตรวจเช็คได้หรือไม่ว่าเลขไมล์แท้หรือเปล่า ไฟเกียร์ D ไม่ติดด้วย ยางหุ้มเพลาขับหน้าข้างขวาขาดด้วย รบกวนช่วยบอกเป็นข้อๆด้วยครับ เช่น
ข้อ 1 น่ำมันเครื่อง
ข้อ 2 น้ำมันเกียร์ at
ข้อ 3 น้ำมันเฟืองท้าย Lsd
ข้อ 4 น้ำมันเฟืองหน้า ฯลฯ
อะไรต่างๆที่ต้องเปลี่ยนครับ และค่าใช้จ่ายเท่าไหร่จะได้เตรียมเงินได้ถูกต้องครับ
ขอบคุณมากครับ
Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

Toy สวนป่า

• *
รถ tiger cab 3.0G 4wd ครับ เกียร์ at ครับ

Toy สวนป่า

• *
สวัสดีครับผมเพิ่งได้ tiger cab d4d 3.0G at ไมล์ 18x,xxxkm.อยากเปลี่ยนถ่ายของเหลวทั้งหมดเริ่มต้นนับ1ใหม่ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ ตรวจเช็คได้หรือไม่ว่าเลขไมล์แท้หรือเปล่า ไฟเกียร์ D ไม่ติดด้วย ยางหุ้มเพลาขับหน้าข้างขวาขาดด้วย รบกวนช่วยบอกเป็นข้อๆด้วยครับ เช่น
ข้อ 1 น่ำมันเครื่อง
ข้อ 2 น้ำมันเกียร์ at
ข้อ 3 น้ำมันเฟืองท้าย Lsd
ข้อ 4 น้ำมันเฟืองหน้า ฯลฯ
อะไรต่างๆที่ต้องเปลี่ยนครับ และค่าใช้จ่ายเท่าไหร่จะได้เตรียมเงินได้ถูกต้องครับ
ขอบคุณมากครับ

Toy สวนป่า

• *
เครื่อง 1KD 3000 cc.ครับ

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
สวัสดีครับคุณ Toy สวนป่า รายการที่สอบถามมีดังนี้ครับ
น้ำมันเครื่อง(กึ่งสังเคราะห์)รวมใส้กรองราคาประมาณ 1,200 บาท
น้ำมันเกียร์ราคาประมาณ 1,345 บาท
น้ำมันเฟืองท้ายราคาประมาณ 1,240 บาท
น้ำมันเฟืองหน้าราคาประมาณ 400 บาท
น้ำมันเบรกราคาประมาณ 230 บาท
น้ำยาหม้อน้ำราคาประมาณ 450 บาท
น้ำมันเพาเวอร์ราคาประมาณ 200 บาท
ยางกันฝุ่นเพลาขับราคาประมาณ 2,740 บาท
หลอดไฟตำแหน่งเกียร์ราคาประมาณ 62 บาท
ตามที่แจ้งมาเฉพาะอะไหล่นะครับ ทางด้านค่าบริการหากทำทั้งหมดประมาณ 3,500 บาท
ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้