ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: การเปลี่ยนหัวเทียน  (อ่าน 2138 ครั้ง)

ชิน

• บุคคลทั่วไป
การเปลี่ยนหัวเทียน
« เมื่อ: วันที่ 1 สิงหาคม 2008, 16:58:10 »
สวัสดีครับ

ขอถามครับว่า ถ้าจะเปลี่ยนหัวเทียนด้วยตนเอง
มีเครื่องมือในรถใช้เปลี่ยนเองได้หรือไม่(ชุดเครื่องมือที่มากับรถ)
ถ้าได้ ขั้นตอนคือ แค่ขันหัวเทียนเดิมออก แล้วใส่ตัวใหม่เข้าใหม่แค่นั้นหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

staff1

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 1 แต้ม
Re: การเปลี่ยนหัวเทียน
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 4 สิงหาคม 2008, 09:32:57 »
สวัสดีครับคุณ ชิน..
..วิธีการที่แจ้งมานะใช่ครับ แต่เครื่องมือประจำรถไม่แน่ใจว่าจะมีตัวถอดหัวเทียนมาให้ด้วยหรือไม่ เพราะไม่ได้ถอดเพียงแต่หัวเทียนเพียงอย่างเดียว แต่ยังต้องถอดคอยล์จุดระเบิดออกมาด้วยเนื่องจากจะเป็นคอยล์แยก แล้วยังจะต้องมีก้านต่อยาวเพื่อที่จะต่อบล็อคถอดหัวเทียนด้วย ทางที่ดีและสะดวกน่าจะให้ทางศูนย์บริการทำการเปลี่ยนให้ดีกว่าครับ..
..ขอบคุณครับ.. ;)
แผนกเทคนิค

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้