ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์ไมตี้97  (อ่าน 1391 ครั้ง)

ธนวัฒน์

• บุคคลทั่วไป
เกียร์ไมตี้97
« เมื่อ: วันที่ 1 มกราคม 2009, 22:56:06 »
  ผมใช้ไมตี้Xปี97  ขออนุญาติเรียนถามดังนี้
      1. เวาลาใช้เกียร์ 1 - 3  ไม่ว่าจะเข้าหรือลดเกียร์จะรู้สึกขัดๆไม่ค่อยนิ่ม
      2. ในขณะที่ใช้เกียร์ถอยแล้วเหยียบเบรคจะมีเสียงค่อนข้างดัง  คล้ายๆเบรครถไฟ  ไม่ทราบว่าผ้าเบรคหลังจะหมดหรือเปล่า

staff1

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 1 แต้ม
Re: เกียร์ไมตี้97
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2009, 10:26:59 »
สวัสดีครับคุณ ธนวัฒน์..
..1.อย่างแรกคงต้องทำการตรวจสอบระดับของน้ำมันเกียร์ก่อนครับ ว่าอยู่ในระดับที่ปกติหรือไม่และสภาพของน้ำมันเกียร์เป็นอย่างไรบ้าง เพราะถ้าน้ำมันเกียร์ขาดและมีความสกปรกมาก ก็จะทำให้การเข้าเกียร์มีปัญหาได้เหมือนกัน ถ้าน้ำมันเกียร์ไม่ขาดและไม่สกปรกก็คงต้องยกเกียร์ลงมา เพื่อทำการผ่าเกียร์ดูว่าเฟืองทองเหลืองชำรุดหรือไม่ เพราะเฟืองทองเหลืองจะช่วยในการชลอความเร็วของเฟืองเกียร์ เพื่อให้เราสามารถเข้าเกียร์หรือเปลี่ยนเกียร์ได้ง่ายขึ้นครับ
2.เรื่องของเสียงคงต้องนำรถเข้ามาทำการตรวจสอบดูก่อนว่าเกิดจากอะไรครับ เพราะอาจจะเกิดจากระบบเบรกหรือชุดเฟืองท้ายก็ได้ ซึ่งคงต้องให้ทางช่างเทคนิคฟังเสียงดูก่อนว่าเกิดจากอะไรครับ..
..ขอบคุณครับ.. ;)
แผนกเทคนิค

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้