ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเครื่อง 2.7  (อ่าน 1589 ครั้ง)

archa

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
น้ำมันเครื่อง 2.7
« เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2009, 16:18:51 »
ขอทราบจำนวนน้ำมันเครื่องของวีโก้2.7เติมตอนถ่ายเปลี่ยนกลองว่าต้องเติมกี่ลิตรครับ และน้ำมันเกียร์ด้วยครับขอบคุณครับ

staff1

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 1 แต้ม
Re: น้ำมันเครื่อง 2.7
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2009, 14:12:26 »
สวัสดีครับ คุณ archa

...เรียน คุณ archa น้ำมันเครื่องจะใช้ประมาณ 5.6 ลิตรครับ ส่วนน้ำมันเกียร์
(ออโต้) จะจำหน่ายให้ทั้งแกลลอน (ปี๊ป) ปริมาตรสุทธิ 4 ลิตร ครับ แต่การเปลี่ยนถ่ายทั่วไป ก็ประมาณ 3-3.5 ลิตร ครับ

ขอบคุณครับ ;)
แผนกบริการ

archa

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
Re: น้ำมันเครื่อง 2.7
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2009, 11:17:14 »
สวัสดีครับ คุณ archa

...เรียน คุณ archa น้ำมันเครื่องจะใช้ประมาณ 5.6 ลิตรครับ ส่วนน้ำมันเกียร์
(ออโต้) จะจำหน่ายให้ทั้งแกลลอน (ปี๊ป) ปริมาตรสุทธิ 4 ลิตร ครับ แต่การเปลี่ยนถ่ายทั่วไป ก็ประมาณ 3-3.5 ลิตร ครับ

ขอบคุณครับ ;)
แผนกบริการ
ขอบคุณมากครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้