ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้าไม่สว่าง  (อ่าน 1490 ครั้ง)

prem1144

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
ไฟหน้าไม่สว่าง
« เมื่อ: วันที่ 5 พฤศจิกายน 2009, 10:07:29 »
รถผม tiger d4d 2004 Cab รู้สึกช่วงนี้ไฟหน้าไม่ค่อยสว่างเลยครับยิ่งตอนฝนตกยิงไปใหญ่ เป็นเพราะแบตเสื่อมรึป่าวครับเพราะรถผมไม่ค่อยไม่ใช้งานทุกวัน ส่วนใหญ่ ใช้ 1วัน จอด 3วัน พอจะบอกได้มั้ยครับว่า เป็นเพราะสาเหตอะไร จะได้รีบแก้ไขครับ ขอบคุณครับ

staff1

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 1 แต้ม
Re: ไฟหน้าไม่สว่าง
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 5 พฤศจิกายน 2009, 11:10:55 »
สวัสดีตรับ...คุณ prem1144

จากที่กล่าวมานั้น  ถ้าหลอดไฟหน้าเป็นแบบที่ติดมากับรถของแท้นั้นถือว่าเป็นมาตรฐานปกติคัรบ  ดังนั้น  ขอแนะนำให้ติดตั้งไฟตัดหมอกเพิ่มเติมครับและให้เป็นของแท้ด้วยนะครับ  เพื่อประสิทธิภาพการทำงานที่ดีครับ

...ขอบคุณครับ...  ;)

แผนกบริการ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้