ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: เกจวัดอุณหภูมิน้ำผิดปกติครับ คัมรี่2.2 ไฟท้ายตรง  (อ่าน 916 ครั้ง)

ตูน

• บุคคลทั่วไป
อาการปกติเกจจะขึ้นอยู่กึ่งกลางครับแล้วก็ค้างอยู่ตรงกึ่งกลางอย่างนั้นตลอด  แต่นี่มันไม่ค่อยขึ้นหรือขึ้นไปกึ่งกลางแล้วก็ลงแถมยังลดลงเร็วด้วยตอนรถจอดติดไฟแดง ตอนปิดแอร์ก็ลดลงอย่างเร็วแต่ไม่แตะขีดล่างนะครับ(เกจวัดอุณหภูมิสวิงไปมาช้าๆแต่ไม่เกินกึ่งกลาง) เป็นเพราะสาเหตุใดครับพัดลมก็หมุนทำงานปกติทั้ง2ตัว วาล์วน้ำค้างหรือเปล่าหรือเซนเซอร์วัดอุณหถูมิเสียช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ และมีวิธีแก้ไขอย่างไร

ตูน

ผมลองถอดปลั๊กที่เซนเซอร์วัดอุณภูมิดูแล้ว ดับเครื่องยนต์ถอดปลั๊กดูเข็มไม่ขึ้นเสียบกลับเข็มขึ้นในขณะเครื่องยังร้อนอยู่ แล้วลองสตาร์ทเครื่องสักพักเข็มกลับตีลงอีก ความจริงเข็มจะต้องขึ้นเรื่อยๆๆ ผมฟันธงเลยน่าจะเป็นที่เซนเซอร์วัดอุณหภูมิแน่นอน ที่ทำให้เกจความร้อนวูบๆๆขึ้นลง อาการนี้ใครเคยเจอมั่งครับ

tun

สรุปแล้วให้ช่างเล็กดูเซนเซอร์ไม่เสีย เปลี่ยนวาล์วน้ำกับฝาหม้อน้ำใช้ได้ปกติครับ แล้วก็ไล่ฟองอากาศระบบน้ำหล่อเย็น ก็ใช้ได้แล้วครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้