ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ซีลปั้มน้ำรั่วซึม-รถฟอร์จูนเนอร์  (อ่าน 1763 ครั้ง)

ประเวศ

• บุคคลทั่วไป
ซีลปั้มน้ำรั่วซึม-รถฟอร์จูนเนอร์
« เมื่อ: วันที่ 7 เมษายน 2011, 12:01:37 »
สอบถามซีลปั้มน้ำรั่วซึมไม่มาก+รั่วแบบตามด-รถฟอร์จูนเนอร์ 3G ปี2006 วิ่ง90,000 กม. ระดับน้ำCoolant ลดลงไม่มากแบบซึมซึม พบเห็นสีน้ำแดงของCoolant ปรากฎอยู่ข้างตัวปั้มน้ำ
ถามว่า 1.ต้องซ่อมหรือเปลี่ยนตัวปั้มน้ำ
         2.ราคาประมาณเท่าไร
         3. ใช้เวลานานแค่ไหน+ต้องค้างคืนหรือไม่

staff1

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 1 แต้ม
Re: ซีลปั้มน้ำรั่วซึม-รถฟอร์จูนเนอร์
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 9 เมษายน 2011, 13:10:48 »
สวัสดีครับคุณ ประเวศ..
..1.เปลี่ยนปั๊มน้ำใหม่เลยดีกว่าครับ เพราะหากปล่อยไปนานๆ อาจจะมีปัญหาเรื่องของความร้อนได้ครับ
2.ปั๊มน้ำราคาลูกละ 2,480 บาทยังไม่รวม vat.ครับ ใช้ part no. 16100-09260 ส่วนค่าแรงในการเปลี่ยนปั๊มน้ำ เบื้องต้นจะอยู่ที่ประมาณ 1,200 บาทครับ
3.น่าจะใช้เวลาไม่เกิน 3 ชม.ครับ และควรนัดหมายในการซ่อมล่วงหน้า เพื่อที่จะได้สั่งอะไหล่มารอไว้ก่อนครับ..
..ขอบคุณครับ.. ;)
แผนกบริการสาขารามอินทรา

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้