ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: Vigo 2.5J cab คันเกียร์ ดัง กริ๊ก ๆ ๆ ครับ  (อ่าน 1542 ครั้ง)

chaowatchai

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
Vigo 2.5J cab คันเกียร์ ดัง กริ๊ก ๆ ๆ ครับ
« เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2012, 10:54:05 »
รบกวนสอบถามเรื่องคันเกียร์ วีโก้ครับ เวลาขับวิ่งแล้วจะมีเสียงดัง กริ๊ก ๆ ตลอดเหมือนเหรียญกระทบกันกัน ครับ ถ้าเอามือจับดันให้อยู๋นิ่ง ๆ เสียงจะหายไปครับ
เกิดจาก บุชคันเกียร์ ตัว บน หรือตัวล่าง ครับ เปลี่ยนเฉพาะบุช จะหายมั้ยครับ แล้วค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 7 แต้ม
Re: Vigo 2.5J cab คันเกียร์ ดัง กริ๊ก ๆ ๆ ครับ
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2012, 13:44:03 »
สวัสดีครับ คุณ  chaowatchai  ;D สำหรับอาการที่คุณ chaowatchai ได้เล่ามาข้างต้นแล้วนั้น สันนิษฐานว่าน่าจะเกิดมาจาก บู๊ชคันเกียร์ตัวล่าง ครับ สำหรับราคาตัวบู๊ชคันเกียร์ อยู่ที่ 23 บาท ครับ ค่าแรงในการเปลี่ยน อยู่ที่ 1 ชัวโมงงาน 450 บาท ครับ แต่ถ้าให้ชัวแนะนำให้นำรถเข้ามาให้ทางศูนย์บริการตรวจสอบอีกครั้งจะดีกว่าครับ เพื่อจะได้ตรวจสอบรายละเอียดและแก้ไขได้ตรงจุดครับ
หมายเหตุ : เพื่อความสะดวกและรวดเร็วในการเข้ารับบริการ แนะนำให้โทรนัดหมายล่วงหน้า เบอร์โทรศัพท์ 02-973-1268-9 ครับ
                                                          สวัสดีครับ ;)
                                                แผนกบริการ สาขาทวีวัฒนา

chaowatchai

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
Re: Vigo 2.5J cab คันเกียร์ ดัง กริ๊ก ๆ ๆ ครับ
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2012, 15:46:53 »
ขอบคุณมากครับ ไว้จะลองแวะเข้าไปดูคับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้