ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์ไม่เย็น ไปที่ร้านเติมน้ำยาแอร์ไม่เข้า มีลมออกเฉพาะช่วงข้าง(ริมหน้าต่าง)  (อ่าน 81 ครั้ง)

pariwat@inbisco.co.th

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
ตามหัวข้อเลยครับ
พอดีรถแอร์ไม่เย็น  พอเข้าไปที่ร้านเพื่อเติมน้ำยา
ช่างบอกว่าเติมน้ำยาแอร์ไม่เข้า

พอดีวันนี้ดึกแล้วเลยกลับมาก่อน
อยากทราบว่าเป็นสาเหตุที่อะไรครับผม :(
รบกวนพี่ๆทุกท่านด้วยครับ

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 22 แต้ม
สวัสดีครับคุณ pariwat@inbisco.co.th รายการที่สอบถามขอเรียนดังนี้ครับ
ก่อนอื่นขอกล่าวดังนี้ก่อนนะครับ หากว่ารถยนต์แอร์ไม่เย็นและน้ำยาขาดหายไป แสดงว่ามีการรั่วแน่ๆครับ แต่จะที่ใดนั้น ต้องตรวจสอบอีกที ซึ่งส่วนใหญ่ก็จะมาจากตู้แอร์ครับ สำหรับที่แจ้งว่าเติมน้ำยาไม่เข้า(น้ำยาเต็มอยู่หรือไม่) อาจจะมาจากการอุดตัน แต่จะทีใดคงต้องตรวจสอบอีกเช่นกันนะครับผม สรุปว่า หากแอร์ไม่เย็นให้หาสาเหตุก่อนเลยครับ จะได้ไม่ต้องสิ้นเปลืองค่าน้ำยานะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้