ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: จาก หน้ากระดานพูดคุย (ยางรถมีปัญหา บวมทั้ง LOT ระเบิด )  (อ่าน 1405 ครั้ง)

เหลิมไช

• บุคคลทั่วไป

ผม อ่าน ใน  หน้า กระดาน พูดคุย

มี หลายท่านแสดง ความคิดเห็น ทั้งประสบ เหตุการณ์จริง คือ บวม
 และ ประสบเหตุระเบิด ทั้ง 2 ยี่ห้อBridgestone ,  Michelin
 อยากทราบว่า รถ FORTUNER
 1.  ยางที่ให้มากับ รถยนต์ มีคุณภาพ ดีมาก น้อยแค่ไหน
 2. ในการรับประกัน มีการรับประกัน ยางด้วยหรือเปล่า
 3.  ลายดอก ยางนั้น เหมาะสมกับสภาพ เมืองไทยหรือไม่
 4.  แล้ว ในการดูแล รักษายาง ควรทำยางไร
 5. อายุ การใช้งาน ควรใช้งาน กี่ปี หรือ กี่ กิโลเมตร

ขอ ให้ ช่วยไขข้อข่องใจ ด้วยครับ   ขอบคุณ  

แผนกเทคนิค

สวัสดีครับ คุณ เหลิมไช ...
           1. ยางที่ใช้เป็นมาตราฐานของทาง บ.ผู้ผลิตครับ
           2.มีการรับประกันครับ
          3.บ.ผู้ผลิตได้คำนึงถึงสภาพถนนของเมืองไทยอยู่แล้วครับ
          4. มั่นทำความสะอาดยางทั่วตลอดทั้งเส้นครับ
           5.อายุการใช้งานจะอยู่ที่ประมาณ 50,000 กม. หรือ 2 ปีครับ
 ...ขอบคุณครับ...

เหลิมไช - รุ่นรถ/ยี่ห้อ : fortuner/2.7v

ขอบคุณ ครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้