ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: การเติมลมยาง  (อ่าน 3432 ครั้ง)

มือใหม่

• บุคคลทั่วไป
การเติมลมยาง
« เมื่อ: วันที่ 6 กันยายน 2004, 12:41:08 »

อยากทราบว่า........การเติมลมยางรถยนต์(กระบะไม่บรรทุก)
  ล้อหน้า30ปอนด์ล้อหลัง35ปอนด์
  ถูกต้องหรือไม่
  ถ้าไม่ถูกต้องช่วยแนะนำด้วยค่ะ.......ขอบคุณค่ะ
  "มือใหม่หัดขับ"

แผนกเทคนิค

• บุคคลทั่วไป
RE:การเติมลมยาง
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 6 กันยายน 2004, 15:13:15 »

สวัสดีครับคุณ.....มือใหม่
              การเติมลมยางรถกระบะสามารถดูได้จากคู่มือการใช้รถรุ่นนั้น ๆ
 เติมลมยางมาตรฐานเท่าไหร่แต่ละรุ่นอาจแตกต่างกันหรือดูจากสติกเกอร์ข้างประตูหน้าจะมีบอกอยู่
 ทั้งบรรทุกและไม่บรรทุกโดยทั่วไปแล้วกรณีไม่บรรทุกล้อหน้า 29 ล้อหลัง 29 ครับ
  ...ขอบคุณครับ....

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้