ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการชำระเงินค่างวดครับ  (อ่าน 4102 ครั้ง)

T

• บุคคลทั่วไป
สอบถามการชำระเงินค่างวดครับ
« เมื่อ: วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2007, 16:04:26 »

พอดีออกรถเมื่อ 18 ม.ค 50 ครับ
  จ่ายค่างวดเดือนแรกเดือน ก.พ ครับ
  แต่ตอนเซ็นกับไฟแนนซ์ (โตต้าลิสซิ่ง)
  เค้าบอกว่าวันที่ทำสัญญาคือวันที่ 18 ม.ค 50
  แบบนี้ผมต้องจ่ายเงินค่างวดแรกวันไหนครับ
  หรือว่าต้องรอใบเรียกเก็บเงินค่างวดก่อน
  แล้วถ้าจ่ายช้าได้ที่สุดเป็นต้นเดือน มี.ค เลยได้ไหมครับ
  จะถือว่าเราจ่ายล่าช้าหรือไม่ครับ พอดีเงินเดือนเพิ่งออกอะครับ
  เดือนนี้จำเป็นต้องใช้เงินบางส่วน จะได้บริหารเงินถูกอะครับ
  ถ้าเกิดต้องจ่ายในเดือน ก.พ เลยจะได้สำรองเงินไว้ได้อะครับ
  ใครทราบข้อมูลตรงนี้รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

พนักงานขาย สาขารามอินทราทีมB

• บุคคลทั่วไป
RE:สอบถามการชำระเงินค่างวดครับ
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2007, 12:57:28 »

รบกวนคุณT-Tติดต่อกับทางโตโยต้าลีสซิ่งเพื่อขอใบชำระค่างวดหรือสัญญาเช่าซื้อเพราะเอกสารทั้ง2อย่างจะแจ้ง
 วันที่ชำระค่างวดที่แน่นอน
 โดยส่วนใหญ่จะจ่ายล่าช้าจากวันที่ระบุในใบชำระค่างวดได้ไม่เกิน5วันโดยไม่เสียค่าปรับล่าช้า
 ถ้ามีข้อสงสัยหรือข้อมูลเพิ่มเติมกรุณาติอต่อที่สาขารามอินทราได้ครับ 02-973-1500

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้