ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ยางรถยนต์แตกลายงา  (อ่าน 2297 ครั้ง)

นิด

• บุคคลทั่วไป
ยางรถยนต์แตกลายงา
« เมื่อ: วันที่ 7 สิงหาคม 2007, 12:08:39 »

ยางรถยนต์แตกลายงา แล้วคับพี่น้อง  ตรงแก้มยาง จำเป็นต้องเปลี่ยนใหม่อย่างรีบด่วนหรือไม่เปล่าคับ
 นั่นหมายถึงการเสียเงิน   ......
  เปลี่ยนก็ต้องเปลี่ยนคับพี่น้อง  หากผมยืดเวลาออกไปสักสิ้นเดือนยางจะทนไหมหรือเปล่า...

แผนกเทคนิค

• บุคคลทั่วไป
RE:ยางรถยนต์แตกลายงา
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 7 สิงหาคม 2007, 13:58:08 »

สวัสดีครับคุณ นิด..
                 ..เรื่องของการเสื่อมสภาพตามการใช้งาน หรือเสื่อมสภาพตามอายุของมันนั้น
 ทางที่ดีเราก็ควรจะรีบเปลี่ยนไว้ก่อนจะดีกว่าครับ
 เพราะเราไม่รู้ว่าข้างในของยางมีการบวมหรือฉีกขาดบ้างหรือไม่ จึงทำให้ตอบได้ลำบากว่าจะใช้ได้นานขนาดไหน
 เพราะถ้าเกิดอะไรผิดพลาดขึ้นมา อาจจะทำให้เราเสียค่าใช้จ่ายมากกว่า
 การที่เราจะเปลี่ยนยางใหม่ทั้งสี่เส้นก็ได้ เพราะถ้ามันเกิดระเบิดขึ้นมา ขณะที่เราขับขี่ด้วยความเร็วสูง
 ลองคิดดูนะครับว่ามันจะเกิดอะไรขึ้น..
                                           ..ขอบคุณครับ..

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้