ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ยังสามารถนำรถเก่า อายุ36 ปี corolla ke20 เข้าไปตรวจเช็คสภาพตามระยะได้ หรือไม  (อ่าน 3039 ครั้ง)

วัชระ

• บุคคลทั่วไป

คำถามครับ

1. ได้รถมาจากพ่อครับ เป็น ke20 รุ่นแรก ปี 2514 อยากจะเอาเข้าไปให้ทางศูนย์ตรวจเช็คสภาพพวกเครืองยนต์
 ช่วงล่างจะยังรับทำอยู่รึเปล่าครับ

2. ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ แล้โดยทั่วไปรถเก่าขนาดนี้ทางศุนย์จะเช็คอะไรให้บ้างครับ

3. แล้วต้องโทรนัดก่อนไหมครับ ต้องไปที่สาขาไหน (กลัวเอาเข้าไปแล้วช่างบอกไม่ทำแล้ว เพราะเก่ามา
 จะอายครับ)

ขอบคุณครับ

แผนกบริการสาขารามอินทรา

สวัสดีครับคุณ วัชระ..
  1.ทางศูนย์บริการยินดีรับเช็คสภาพให้ครับ ซึ่งจะเช็คทั้ง
 ระบบเครื่องยนต์,ระบบเบรก,ระบบช่วงล่างและระบบไฟส่องสว่างครับ
  2.ค่าใช้จ่ายเบื้องต้นประมาณ 400 บาทครับ ส่วนรายการที่จะเช็คก็เหมือนกับข้อ 1
 แต่ถ้ามีอะไรชำรุดหรือเสียหาย ต้องมาเช็คกันอีกครั้งว่าจะมีอะไหล่หรือไม่ครับ
  3.โทรนัดหมายก่อนล่วงหน้าก็ดีครับ จะได้สะดวกในการนำรถเข้ารับบริการ ซึ่งถ้าคุณ วัชระ
 สะดวกสามารถนำรถเข้ามาตรวจเช็คได้ที่สาขารามอินทราครับ
  ..ขอบคุณครับ..

วัชระ

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบที่รวดเร็วจริง ๆ

ขอถามเพิ่มครับ

1. แล้วทางศูนย์คิดค่าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ล้างคาร์บูเรเตอร์
  เท่าไหรjครับ

2.การนำรถเข้าไปเช็คที่รามอินทราต้องใช้เวลาเท่าไหร่ครับ และ ผมสามารถแจ้งหมายนัดกับใครได้บ้าง

แผนกบริการสาขารามอินทรา

1.เรื่องการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ถ้าเฉพาะค่าน้ำมันเครื่องกับกรองเครื่องก็ประมาณพันบาทต้นๆครับ
 ส่วนการล้างคาร์บูฯนั้นต้องดูก่อนว่าจะล้างได้หรือไม่ เพราะถ้าถอดออกมาแล้วเกิดการชำรุด
 เดี๋ยวจะไม่มีอะไหล่เปลี่ยนให้ครับ..
  2.เรื่องของเวลาในการตรวจเช็คถ้าเป็นการเช็คสภาพทั้งหมด รวมทั้งมีการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องด้วย
 ก็ไม่น่าจะเกิน 2 ชม.ครับ ส่วนการนัดหมายสามารถโทรติดต่อได้ที่ call center เบอร์ 0-2973-1268-9 ครับ..

วัชระ

ขอบคุณมาก ครับ ขอถามเพิ่มอีกนิดครับ

คือว่าเครื่องผมเนี่ย เป็น 5k อยากทราบว่าสามารถจูนให้ใช้ น้ำมัน Gasohol 91/95 ได้ไหมครับ
 แล้วค่าใช้จ่าตรงนี้เท่าไหร่ ยุ่งยากไหมหากจะทำ (ทำนานไหม) และจะมีผลเสียไหมครับ
 คือว่าเครื่องรุ่นนี้มันทนจริง ๆ ทุกวันนี้ยังเดินเรียบอยู่เลย สตาร์ททีเดียวดิด กลัว
  จูนแล้วเครื่องจะเสีย

ขอบพระคุณอีกครั้งครับ  

แผนกเทคนิค

..ไม่น่าจะทำการจูนให้มาใช้แก๊สโซฮอล์ได้ครับ เพราะรถน้องที่บริษัทจะมี ke
 อยู่คันนึง ลองใช้แก๊สโซฮอล์แล้วจะสตาร์ทติดยากเร่งไม่ขึ้น บางครั้งเบาดับต้องกลับมาใช้เบนซิน 91
 เหมือนเดิมครับ..

วัชระ

ถ้าจะเข้าไปตวจสภาพ วันเสาร์ หรือ อาทิตย์ นี่ทางศูนย์ที่รามอินทราเปิดไหมครับ แล้วค่าใช้จ่าย 400
 บาทนี่เฉพาะวันธรรมดาหรือเปล่าครับ (กะจะเข้าไปไม่วันพรุ่งนี้ ก็ วันอาทิตย์เช้าครับ)

แผนกเทคนิค

..ศูนย์บริการของเราเปิด 7 วันครับ
 แต่ถ้าจะให้สะดวกน่าจะโทรเข้ามานัดหมายก่อนล่วงหน้า เพื่อทางศูนย์บริการจะได้เตรียมความพร้อมไว้ให้
 ส่วนค่าตรวจสอบเบื้องต้นประมาณ 400 บาทนั้น เป็นเพียงราคาที่ทำการประเมินไว้
 ซึ่งเป็นราคาปกติที่ใช้ทั้งวันธรรมดาและวันหยุด แต่ถ้าหากมีอะไรเพิ่มเติม
 จะมีการเสนอราคาให้ทราบก่อนอีกครั้งครับ..

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้