ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: สูตรการคำนวนณอัตราดอกเบี้ย  (อ่าน 11555 ครั้ง)

mr.noppakoon

• บุคคลทั่วไป
สูตรการคำนวนณอัตราดอกเบี้ย
« เมื่อ: วันที่ 6 สิงหาคม 2006, 16:59:26 »

ต้องการสูตรการคำนวณอัตราดอกเบี้ยว่า บริษัทฯรถเขาคิดตรงกับที่เราคิดหรือไม่
 เผื่อจะได้ตัดสินใจถูกว่าเราไม่เสียดอกเบี้ยแพงจนเกินไป   กะจะไปออกเหมือนกันนะครับใช้  tiger 5แอล  ปี
 1999 จะเทริน์กับทาง พิธานพาณิชย์จะตีให้เท่าไหร่รถมือเดียวใช้มาเกือบ 7 ปีเป็น 4x4  
 ไม่มีชนเลยรักษารถมาก ระยะทาง 165000 กม

หญิง สาขาเพชรบุรี - รุ่นรถ/ยี่ห้อ : Prerunner

• บุคคลทั่วไป
RE:สูตรการคำนวนณอัตราดอกเบี้ย
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 7 สิงหาคม 2006, 15:00:28 »

สวัสดีค่ะ คุณ noppakoon สำหรับสูตรคำนวน คิดอัตรา ..
    ดอกเบี้ย ต้องเอาราคารถตั้ง และ ลบเงินดาวน์ออก จะเหลือยอด***้
    แล้วคุณ ด้วยดอกเบี้ย คูณจำนวนปีที่จะผ่อน บวก กับ ด้วยยอด***้
    หารจำนวนเดือนค่ะ ส่วนรถที่จะเทริ์น อยู่ที่สภาพรถค่ะ สอบถาม
    รายละเอียด ติดต่อ หญิง 01-9113177 , 02-7166360-4 ต่อ
    13-18 ขอบคุณค่ะ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้