ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามวิธีแกะแผงประตูวีโก้  (อ่าน 5304 ครั้ง)

มนตรี

• บุคคลทั่วไป
ขอถามวิธีแกะแผงประตูวีโก้
« เมื่อ: วันที่ 7 สิงหาคม 2006, 16:26:27 »

ขอรบกวน ช่วยบอกวิธีถอดแผงประตูรถวีโก้ 4ประตูหน่อยครับ
                                                                      ขอบคุณครับ

แผนกเทคนิค

• บุคคลทั่วไป
RE:ขอถามวิธีแกะแผงประตูวีโก้
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 8 สิงหาคม 2006, 09:35:19 »

สวัสดีครับคุณ มนตรี..
         ..แผงประตูด้านหน้าจะมีสกรูที่บริเวณมือเปิดประตูด้านใน 1 ตัว ที่มือจับดึงประตูด้านในอีก 1 ตัว
 ให้ทำการถอดออกมาครับ เสร็จแล้วงัดหมุดล็อคที่บริเวณมุมประตู แถวๆขายึดกระจกมองข้างออก
 เสร็จแล้วค่อยงัดแผงประตูออกมา เมื่องัดแผงประตูออกมาแล้วให้ถอดปลั๊กสายไฟที่สวิทช์กระจกไฟฟ้าออก
 เท่านี้ก็จะนำแผงประตูหน้าออกมาได้แล้ว สำหรับประตูหลังก็จะคล้ายๆกัน คือ จะมีสกรูที่มือเปิดประตูด้านใน
 1 ตัว ที่มือดึงประตูด้านในอีก 1 ตัว และจะมีหมุดล็อคที่ด้านท้ายอีก 1 ตัว
 ทำการถอดออกให้หมดแล้วค่อยๆงัดแผงประตูออกมา
 เมื่องัดแผงประตูออกมาแล้วอย่าลืมถอดปลั๊กสวิทช์กระจกไฟฟ้าออกด้วย
 เท่านี้ก็น่าจะทำการถอดลำโพงได้แล้วครับ..
                             ..ขอบคุณครับ..

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้