ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: รถใหม่อย่าล้างบ่อย โดยเฉพาะลงแว็กซ์ขัดเงา  (อ่าน 3305 ครั้ง)

Isabuy

• บุคคลทั่วไป
มีคนบอกผมว่า รถใหม่ขัดเคลือบสีกันสนิมจากโรงงานมาแล้ว อย่าล้างรถบ่อย โดยเฉพาะลงแว็กซ์ขัดเงา เพราะจะทำให้สีซีดหรือจะทำให้สีรถเสีย จริงหรือครับ แล้วถ้าฝนตก 2-3 วันครั้ง รถลุยฝุ่น ลุยโคลน ก็ไม่ต้องล้างเหรอครับ ถ้าอย่างนั้นรถใหม่ๆควรจะล้างเมื่อไหร่ ทิ้งระยะเวลาห่างกี่วันกีสัปดาห์ดีครับ แล้วการลงแว็กซ์ให้รถเงาใหม่อยู่เสมอซึ่งทำหลังล้างรถเนี่ย ควรทำได้บ่อยแค่ไหนสีรถถึงจะไม่เสียหล่ะครับ

staff1

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 1 แต้ม
สวัสดีครับ คุณIsabuy

เรื่องการบำรุงรักษาสีของรถยนต์รวมถึงการผุกร่อน ให้ศึกษาจากคู่มือการใช้รถได้เลยครับ เพราะจะระบุไว้อย่างเข้าใจและชัดเจนครับ

ขอบคุณครับ... ;)
แผนกเทคนิค

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้