ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหา เกียร์ camry 2.4Q ครับ  (อ่าน 3202 ครั้ง)

e21ql

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
มีปัญหา เกียร์ camry 2.4Q ครับ
« เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2009, 13:55:06 »
ผมใช้ camry 2.4Q มีปัญหาเรื่องเกียร์คือว่า ใส่ d วิ่งเป็นปกติดี แต่พอผมปลด o/d off ก็เปลี่ยนจาก 4 มาเป็น 3 เป็นปกติ  แต่ว่าพอผมกดให้เป็น o/d on ปุ๊บ มันจะกระตุกและมีเสียงดัง ตึก ในช่วงที่เปลี่ยนจาก 3 ไป4 ผมยกเกียร์ลงมาเช็คแล้วก็ไม่มีอะไรเสียหาย (ช่างบอก) ตอนนี้ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรดี ช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ  e21ql@hotmail.com
Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

e21ql

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
Re: มีปัญหา เกียร์ camry 2.4Q ครับ
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2009, 13:56:50 »
ลืมบอกไปว่าเป็นรุ่น AVC30 ครับ

staff1

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 1 แต้ม
Re: มีปัญหา เกียร์ camry 2.4Q ครับ
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 31 กรกฎาคม 2009, 10:50:48 »
สวัสดีครับคุณ e21ql..
..ไม่ทราบว่าได้เช็คสมองเกียร์ด้วยหรือเปล่าครับ โดยเฉพาะโซลินอยด์วาล์ว S4 และโซลินอยด์วาล์ว DSL เพราะจะเป็นตัวคุมเกียร์ O/D และ D3 ซึ่งหากมีการทำงานที่ผิดปกติ ก็อาจจะทำให้การเปลี่ยนเกียร์จาก O/D เป็น D3 เกิดปัญหาขึ้นได้ รวมถึงควรตรวจสอบชุดคลัทช์หน้า,คลัทช์หลัง,คลัทช์อันเดอร์ไดร์ฟ รวมถึงเบรกอันเดอร์ไดร์ฟ เพราะจะมีส่วนที่เกี่ยวข้องกับเกียร์ O/D และ D3 ครับ..
..ขอบคุณครับ.. ;)
แผนกบริการหลังการจำหน่าย

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้