ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวกับนิวคัมรี่หน่อยครับ  (อ่าน 2291 ครั้ง)

matronly_love

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
รบกวนถามเกี่ยวกับนิวคัมรี่หน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2009, 19:53:25 »
รถผมนิวคัมรี่ 2.0 ปี 2008

ตอนนี้วิ่ง 62000 แล้วครับ

ทีนี้อยากทราบว่า

เวลาครบ 1 แสนกิโลเนี่ย เราควรต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

เช่น สายพานไทม์มิ่ง หม้อน้ำ ปั้มน้ำ อะไรต่าง ๆ นะครับ

รบกวนขอรายละเอียดด้วยนะครับ ดูใน manual แล้วมันไม่ค่อยละเอียด

อ้อ แล้วก็ อยากทราบราคา + part no. ของพุกฝาปิดห้องเครื่องของตัว 3.5 ครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ
Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

MaShiMuRu

• *
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
Re: รบกวนถามเกี่ยวกับนิวคัมรี่หน่อยครับ
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 1 กันยายน 2009, 20:23:19 »
เรื่องเช็คแสนโลไม่รู้ รู้แต่เรื่องแผ่นปิดหม้อน้ำครับ

..แผ่นปิดช่องว่างระหว่างกระจังหน้ากับหม้อน้ำของ Camry 3.5 จะอยู่ที่ 3,800 บาทครับ ใช้ part no. 53295-06030 และจะต้องสั่งหมุดยึดด้วยอีก 6 ตัวราคาตัวละ 26 บาท ใช้ part no. 90467-07211 ซึ่งราคาที่แจ้งมาทั้งหมดยังไม่รวม vat.ครับ..

อรชุน

• *
Re: รบกวนถามเกี่ยวกับนิวคัมรี่หน่อยครับ
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 2 กันยายน 2009, 09:13:02 »
รถคุณ MaShiMuRu สวยจังนะครับบ  $i--5

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้