ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ติดฟิล์มกระจกหน้า  (อ่าน 2088 ครั้ง)

ศุภมล

• บุคคลทั่วไป
ติดฟิล์มกระจกหน้า
« เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2010, 09:22:36 »
ดิฉันใช้รถ CAMRY 2.4V ปี 2008  จะสอบถามในการติดฟิล์มกระจกหน้าเต็ม  จะมีผลกระทบกับเซนเซอร์ปัดน้ำฝนมั๊ยค่ะ  และถ้าติดฟิล์มได้  สามารถติดฟิล์มได้ที่ความเข้มของฟิล์มเท่าไร  ขอบคุณมากค่ะ

Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

staff1

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 1 แต้ม
Re: ติดฟิล์มกระจกหน้า
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2010, 11:29:38 »
สวัสดีครับคุณ ศุภมล..
..การติดฟิล์มกระจกบังลมหน้าแบบหน้าเต็มนั้น ไม่น่าจะมีปัญหากับเซนเซอร์ปัดน้ำฝนครับ เนื่องจากตัวเซนเซอร์จะติดอยู่กับตัวกระจกเลย โดยจะต้องเว้าฟิล์มเพื่อให้เข้ารูปอยู่แล้ว ส่วนความเข้มของฟิล์มแล้วแต่ชอบเลย แต่ระวังฟิล์มที่มีความเข้มมากๆด้วย เพราะเวลาขับรถตอนกลางคืนในถนนที่ไม่มีไฟถนน อาจจะทำให้ทัศนะวิสัยในการขับขี่ไม่ดีได้ครับ..
..ขอบคุณครับ.. ;)
แผนกบริการสาขารามอินทรา

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้