ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: แดดร้อนๆตอนบ่ายๆ(ลำปางหนาวมาก)หนาวจน...ตับจะแตก  (อ่าน 29633 ครั้ง)

mind

• ขาประจำ
  • **
  • คะแนนสะสม: 4 แต้ม
เอาภาพแสงแดดไปชมกันก่อนนะคะ ให้รู้กันไว้ว่าเมืองเหนือก็ร้อนม๊ากมาก(เช้าๆก็มีหมอกแล้วนะ แต่ลืมถ่าย มัวแต่สูดอากาศเย็นๆที่มันมีจิง แป๊ปเดียว) ::)

บางกร่าง

• เซียนรถ
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
ตอนนี้ที่กทม.ก็ร้อนไม่แพ้กันครับ
ตอนบ่ายๆเนี่ยะ หน้าแทบไหม้เลยทีเดียว
แต่ตอนเช้าก็เย็นๆนิ๊ดนึง

นึกว่าเชียงรายจะหนาวนะเนี่ยะ หรือว่ามันหนาวแป๊บเดียวอย่างที่คุณมายว่าจริงๆ  :'(

somsakchai

• ขาประจำ
  • **
  • คะแนนสะสม: 1 แต้ม
ดูจากภาพไม่เหมือนเชียงรายเลยนะครับ  :D

เหมือนถ่ายแถวๆกทม.นี่เอง ไมแดดมันเปรี้ยงปร้างจัง

mind

• ขาประจำ
  • **
ตอนนี้ที่กทม.ก็ร้อนไม่แพ้กันครับ
ตอนบ่ายๆเนี่ยะ หน้าแทบไหม้เลยทีเดียว
แต่ตอนเช้าก็เย็นๆนิ๊ดนึง

นึกว่าเชียงรายจะหนาวนะเนี่ยะ หรือว่ามันหนาวแป๊บเดียวอย่างที่คุณมายว่าจริงๆ  :'(
เชียงรายมันอาจจะหนาว(คงต้องรอหน้าหนาวก่อนมั้งค่ะ)
ดูจากภาพไม่เหมือนเชียงรายเลยนะครับ  :D

เหมือนถ่ายแถวๆกทม.นี่เอง ไมแดดมันเปรี้ยงปร้างจัง
ภาพนี้ถ่ายที่ลำปางค่ะ ไม่ใช่ทั้งเชียงรายและกรุงเทพนะจ๊ะ

บางกร่าง

• เซียนรถ
หน้าแตกกันเป็นแถว  ???
นึกว่าเชียงราย  ..แต่ลำปางช่วงนี้ก็น่าจะหนาวไม่ใช่เหรอคร้าบบ  :-X

mind

• ขาประจำ
  • **
ก็อย่างที่บอกล่ะค่ะ ตับจะแตก(ร้อนมากๆ) ตอนนี้ไม่มีหมอกแล้ว คงต้องรอหน้าหนาวอยากให้มาถึงเร็วๆ แต่ถึงอากาศจะหนาวแต่แดดก็ยังร้อนค๊า!! :)

บางกร่าง

• เซียนรถ
นึกว่าเข้าหน้าหนาวแล้วซะอีกนะ

แต่ที่ปายก็น่าจะหนาวบ้างแล้วนะครับ  $i--0

mind

• ขาประจำ
  • **
นึกว่าเข้าหน้าหนาวแล้วซะอีกนะ

แต่ที่ปายก็น่าจะหนาวบ้างแล้วนะครับ  $i--0
คือว่าไงล่ะ เพื่อนก็พึ่งกลับจากปาย เค้าบอกว่าเช้าๆกับค่ำๆอากาศเย็นนะ แต่กลางวันก็ร้อนอยู่ดี (ทุกวันนี้ มี3ฤดูในวันเดียว และฤดูร้อนมันอยู่กับเรานาน,บ่อยที่สุด) >:(

บางกร่าง

• เซียนรถ
เดี๋ยวนี้ที่ไหนๆก็ร้อนนนนนนน น
หนีไปเที่ยวทะเลกันดีม่ะ  :'(

mind

• ขาประจำ
  • **
เดี๋ยวนี้ที่ไหนๆก็ร้อนนนนนนน น
หนีไปเที่ยวทะเลกันดีม่ะ  :'(
ไปเที่ยวที่ ขั้วโลกเหนือ อลาสก้า นั่นน่ะทั้งหนาวทั้งเย็นเลย หรือไม่ก็ไปอยู่ในตู้เย็น555...(ล้อเล่นนะค๊าาาาาาา) $i--10

บางกร่าง

• เซียนรถ
 :) จริงๆอยากไปนะนั่น อลาสก้า
แต่ในตู้เย็นมะไหว  ..เดี๋ยวแข็ง 555

mind

• ขาประจำ
  • **
  ::))ขำขำน่า คุณบางกร่าง
อยากจะบอกกับทุกคนว่า"จะไปเครียดกับอากาศใจฮ่มๆ" ( แปลว่า อย่าไปเครียดกับอากาศ  ใจเย็นๆ )  ความจริงตอนนี้มายก็เครียดอยู่ ร้อนจริงร้อนจัง
บอกเค้าแต่เราทำไม่ได้ :-[

somsakchai

• ขาประจำ
  • **
 :-[ คุณมายทำงานอะไรที่แม่ฮ่องสอนเหรอครับ

mind

• ขาประจำ
  • **
:-[ คุณมายทำงานอะไรที่แม่ฮ่องสอนเหรอครับ
มายไม่ได้อยู่แม่ฮ่องสอนค่ะ อยู่ที่ลำปาง ทำธุรกิจส่วนตัวเกี่ยวกับเครื่องประดับคะ
มายแค่บอกคุณบางกร่างว่า เพื่อนๆเค้าไปเที่ยวปายมามันก็ร้อน ชีวิตไม่เคยเกี่ยวข้องกับแม่ฮ่องสอนเลยค๊าาาาาา
;D
(ยังไม่เคยไปเที่ยวแม่ฮ่องสอนเลย อยากไปนะค่ะ) ;)

somsakchai

• ขาประจำ
  • **
5555  :D หน้าแตกอีกแว้ว
มันคงใกล้เคียงกันเนอะ ลำปาง แม่ฮ่องสอน เชียงราย สับสนอยู่บ่อยๆ

เคยไปเที่ยวปายอยู่ครั้งเดียวครับ ช่วงปีใหม่ คนยังกะหนอน แย่งกันกิน แย่งกันอยู่ รถติด ฯลฯ
ก็เลยคิดว่า ถ้าจะไปอีกคงไม่ไปช่วงเทศกาลหยุดยาวแล้ว ไปวันธรรมดาดีกว่า  บรรยากาศก็ดีอยู่ครับ

ธุรกิจเครื่องประดับนี่ มีขายตามเว็บด้วยมั้ยครับ เผื่อสนใจ  $i--0

mind

• ขาประจำ
  • **
ลำดับใกล้เคียงจ.ทางภาคเหนือ.....ลำปางติดลำพูน ลำพูนติดเชียงใหม่ เชียงใหม่ติดแม่ฮ่องสอนค่ะ แม่ฮ่องสอนติดตาก   ตากติดลำปางอีกทีจ้า $i--0
เรื่องธุรกิจยังไม่มีทางเว็บค่ะ พอดีมายติดเรื่องที่จะเรียน ในอนาคต ไม่แน่ค่ะ
คุณ somsakchai อยู่ทีไหนค่ะ (ไม่บอกก็ได้นะค่ะ) $i--0

somsakchai

• ขาประจำ
  • **
อ่ะ ยังเรียนไม่จบเหรอครับเนี่ยะ
เรียกสมศักดิ์ก็ได้ครับ  .. อยู่กรุงเทพคร้าบบบ

จริงๆเดี๋ยวนี้เขาทำธุรกิจพร้อมๆกับเรียนไปด้วยได้นะ
เห็นทำกันเยอะ

mind

• ขาประจำ
  • **
อ่ะ ยังเรียนไม่จบเหรอครับเนี่ยะ
เรียกสมศักดิ์ก็ได้ครับ  .. อยู่กรุงเทพคร้าบบบ

จริงๆเดี๋ยวนี้เขาทำธุรกิจพร้อมๆกับเรียนไปด้วยได้นะ
เห็นทำกันเยอะ
มันเป็นธุรกิจของครอบครัว จำต้องทำ ค่ะ ::)

somsakchai

• ขาประจำ
  • **
อ้อ ดีแล้วครับ
มีธุรกิจเป็นของตัวเอง อยู่ทางเหนือด้วย อิจฉาๆ   ;)

mind

• ขาประจำ
  • **
อ้อ ดีแล้วครับ
มีธุรกิจเป็นของตัวเอง อยู่ทางเหนือด้วย อิจฉาๆ   ;)

ไม่น่าอิจฉาหรอกค่ะ

somsakchai

• ขาประจำ
  • **
คุณน้องมายด์ ~
หายไปนาน สบายดีนะครับบบ

mind

• ขาประจำ
  • **
ไม่สบายค่ะ อวกตั้งแต่ตี2จนเช้าค่ะ :( :( :(
แล้วคุณพี่ล่ะค่ะ ;D

somsakchai

• ขาประจำ
  • **
โอ้ เป็นอะไรมากมั้ยครับ อ๊วกขนาดนั้น ถ้าไม่อาหารเป็นพิษ
ก็คงเพราะฤทธิ์สุรา  :-X

พี่สบายดีจ้าา

muangnarak

• มือใหม่ หัดเล่น ครับ
  • มือใหม่หัดขับ
  • *
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
    • เมืองน่ารัก
เหนื่อยแทน

mind

• ขาประจำ
  • **
โอ้ เป็นอะไรมากมั้ยครับ อ๊วกขนาดนั้น ถ้าไม่อาหารเป็นพิษ
ก็คงเพราะฤทธิ์สุรา  :-X
555""ไม่ดื่มค่ะ ไม่ดื่ม คงอาหารเป็นพิษ แต่อาหารที่กินวันนั้นเป็นวันแรกในชีวิตที่จำได้ว่ากินเหมือนกันทั้งบ้าน ไม่มีใครเป็นไรเลยมีมายเป็นคนเดียว เนี๊ยะวันนี้ยังไม่หายเลย เมื่อวานไปพม่าก็ยังอ้วกอยู่ เฮ้อ.......

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้