ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื้องล้อค่ะ  (อ่าน 1022 ครั้ง)

ริน

• บุคคลทั่วไป
ถามเรื้องล้อค่ะ
« เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2013, 00:06:17 »
เรื่องมีอยู่ว่า ขับรถไปชนกับขอบฟุตบาทอย่างแรง ความเร็ว 100++ แม็กหน้าและหลังฟาดฟุตบาทอย่างแรง เป็นรอย ล้อหลังลูกปืนแตก คอม้าเบี้ยวเล็กน้อย ล้อหน้าปีกนกคด แต่แม็กไม่แตกค่ะ ล้อหลังแม็กคด ล้อหน้าแม็กดุ้ง

ถามว่าซ่อมแม็กแล้วประสิทธิภาพจะเหมือนเดิมไหมคะ  ทางอู่บอกว่าซ่อมแล้วศูนย์ล้อจะไม่ดีเหมือนเดิมน่ะค่ะ เลยกังวล

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
Re: ถามเรื้องล้อค่ะ
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2013, 16:10:06 »
  สวัสดีครับคุณ ริน จากอาการที่เล่ามานั้น ความกังวลดังกล่าวจะไม่เกิดขึ้น ถ้าเป็นศูนย์บริการมาตรฐานของโตโยต้า แต่ถ้าเป็นอู่ทั่วไป (ตามที่แจ้งมา) คงต้องให้เจ้าหน้าที่ทำการตรวจสอบอย่างละเอียดครับ และมีการเปลี่ยนชิ้นส่วนที่เสียหาย ซึ่งจะต้องเป็นของแท้ด้วยนะครับ  คิดว่าปัญหาคงจะไม่เกิดขึ้นกับรถของท่านอย่างแน่นอนครับ ท้ายนี้ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ  ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้