ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบราคาอะไหล่เมื่อเปลี่ยนไทม์มิ่ง acv41r  (อ่าน 2496 ครั้ง)

ลุงโอ

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
  ซื้อต่อเขามาแต่ไม่มีข้อมูลการเปลี่ยนไทม์มิ่ง เพราะดูเลขไมล์ แสนกว่าโล จึงอยากทราบราคาค่าอะไหล่ทั้งหมดในการเปลี่ยนครั้งนี้ครับ
Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
สวัสดีครับ ลุงโอ ขอชี้แจงให้ทราบดังต่อไปนี้ครับ รถยนต์รุ่นดังกล่าว ไม่มีการเปลี่ยนสายพานราวลิ้นแต่อย่างใดครับ เพราะรุ่นดังกล่าวใช้โซ่ในการทำงานของระบบครับผม ขออนุญาตแนะนำนะครับ การที่รถยนต์ซื้อต่อมานั้นควรให้ผู้ที่เชี่ยวชาญตรวจสอบระบบต่างรวมถึงชิ้นส่วนต่างๆให้ครบถ้วนอีกครั้ง เพื่อการใช้งานที่มีประสิทธิภาพและมีความปลอดภัยครับ ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

ลุงโอ

• *
ขอถามต่อเฃยนะครับ แคมรี่รุ่น acv40 acv41, และ acv41r ต่างกันตรงไหนและเป็นระบบโซ่ต่างกันตรงไหนและเป็นระบบโซ่ขับราวลิ้นทั้งหมดใช่หรือไม่ครับ

staff4

• ขั้นเทพ
สวัสดีครับ ลุงโอ ความแตกต่างระหว่างรุ่นนั้น เป็นเครื่องยนต์ขนาด 2000 cc (acv41)กับ 2400 cc (acv40) ครับ ซึ่งมีปริมาตรกระบอกสูบที่แตกต่างกันครับ ทางด้านกลไกขับวาวล์ที่เป็นโซ่ราวลิ้นเหมือนกันครับ ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

ลุงโอ

• *
อยากทราบอาการเมื่อโช๊คชำรุด และราคาถ้าจะเปลี่ยน และราคาคิ้วโครเมี่ยมเหนือไฟตัดหมองของacv41 ครับ ขอบคุณครับ

staff4

• ขั้นเทพ
สวัสดีครับ ลุงโอ สบายดีนะครับเห็นหายไปนานเลย ตามที่ได้สอบถามมานั้น ขอเรียนให้ทราบดังนี้ครับ หากโช๊คอัพมีการขัดข้องหรือมีการชำรุดต่างๆเช่น มีการรั่วมองเห็นด้วยตาเปล่าจะมีคราบ,แข็งต้องทำการกดตัวรถยนต์ในแต่ละข้าง,เสียงดัง เป็นต้นครับ ส่วนราคาของโช๊คอัพข้างละประมาณ 2,660 บาท ยังไม่คิดค่าแรงนะครับ ทางด้านคิ้วโครเมี่ยมไฟตัดหมอกมีราคาประมาณข้าละ 1,460 บาท ครับ  ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

ลุงโอ

• *
ขอบคุณครับ

ลุงโอ

• *
จะซื้อคิ้วโครเมี่ยมไฟตัดหมอกด้านซ้าย acv41ต้องทำยังไงครับ

Staff3

• ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 22 แต้ม
    • อะไหล่ออนไลน์

หากท่านลูกค้าต้องการที่จะสั่งซื้ออะไหล่ สามารถเข้ามาสั่งซื้อได้ที่ศูนย์บริการได้เลยค่ะ ซึ่งทางพนักงานอะไหล่จะแจ้งรายละเอียดให้ท่านลูกค้าทราบอีกครั้งค่ะ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้