ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามราคาอะไหล่ Camry Hybrid 2009 ครับ  (อ่าน 3084 ครั้ง)

Narkviroj

• บุคคลทั่วไป
สอบถามราคาอะไหล่ Camry Hybrid 2009 ครับ
« เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2014, 21:46:45 »
พอดีกำลังจะพิจารณาหารถรุ่นนี้มือสองมาใช้งานนะครับ
แต่ยังกังวลเรื่องราคาอะไหล่อยู่ ก็เลยอย่างทราบราคาอะไหล่ที่จะต้องเปลี่ยนหากเกิดการเสียหายในระบบไฮบริดน่ะครับ
โดยเฉพาะอะไหล่ระบบไฮบริดที่มีราคาเกิน 10000 บาท ไม่ทราบว่ามีอะไรแล้วราคาเท่าไรบ้างครับ
เช่น แบตเตอรี่ไฮบริด , อินเวอร์เตอร์ , มอเตอร์ขับเคลื่อน , คอมแอร์ , ปั๊มเบรค ฯลฯ ประมาณนี้อ่ะครับ
ช่วยลิสต์รายการให้ดูเพื่อเป็นข้อมูลในการเลือกว่าจะหารุ่น 2.4V หรือจะหารุ่น Hybrid มาใช้หน่อยนะครับ
Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

Narkviroj

Re: สอบถามราคาอะไหล่ Camry Hybrid 2009 ครับ
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2014, 15:02:07 »
อุ อุ อุ
ถามมาหลายวันยังไม่ได้คำตอบ สงสัยอะไหล่แพงแน่เลยเลยไม่กล้าตอบ
งั้นขอเปลี่ยนใจไปมอง Teana มือสองบ้างดีกว่า ดีละใช้ Toyota มา 12 ปีละ เปลี่ยนบ้างก็ดี  $i--0

Staff3

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 22 แต้ม
    • อะไหล่ออนไลน์
Re: สอบถามราคาอะไหล่ Camry Hybrid 2009 ครับ
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2014, 15:22:37 »
ต้องขออภัยท่านลูกค้ามา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ที่ตอบล่าช้า  :(
    ในส่วนของอะไหล่ของรถ Camry Hybrid จะมีราคาแพงกว่าใน รุ่น 2.4V อย่างราคาแบตเตอร์รี่ หากเป็น Hybrid ราคาประมาณ 11,000 บาท ในรุ่น2.4V ราคาประมาณ 2,700 บาท เป็นต้นค่ะ สามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่เบอร์ 02-973-1500 ต่อ 136-8 ค่ะ 

จิระ

« Reply #3 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2014, 23:56:15 »
 ผมเจอมาแล้วครับ   อ่วมเลยครับ  ๑.  แบ็ตลูกเล็ก  ราคาหมื่นสองพันเศษ รอสั่งญี่ปุ่นร่วมครึ่งเดือน   ๒. ปั๊ม เอบีเอส  เบิกศูนย์ แสนสี่  สุดแพง ผมใช้เบ็นซ์ ปี ๒๐๐๐ ด้วยยังไม่เคยเจอค่าอะไหล่ขนาดนี้เลย  ๓. อีซียู  กันลื่นไถล  เบิกศูนย์ ห้าหมื่นแปดเศษ  ครับ

ตอนนี้กำลังนอนรออะไหล่ในศูนย์โตโยต้า ร่วมเดือนแล้วครับ  โชคดีมากเลยครับ ผมนึกว่ารถญี่ปุ่นทน  ซ่อมง่าย  อะไหล่ไม่แพง
ชักจะไม่ใช่แล้วครับ   อย่าเจอ  แบ็ตไฮบริด   แสนเศษ   นะครับ  ซ่อมได้รถกลางๆในปีเดียวกันได้หนึ่งคันเลยเชียวครับ :(

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้