ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม เซ็นเซอร์ สำหรับรุ่น Extremo ครับ  (อ่าน 1181 ครั้ง)

ป้อง

• บุคคลทั่วไป
สอบถาม เซ็นเซอร์ สำหรับรุ่น Extremo ครับ
« เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2015, 15:49:18 »
ดูโบรชัวร์ยังไม่ค่อยเคลียร์ในรุ่น  Extremo 2.0 ครับ

1. กล้องมองหลัง แสดงผลทางจอ มีมาพร้อมเซ็นเซอร์ (เสียง) ด้วยหรือไม่ 

2. สัญญาณเตือนกะระยะมุมกันชน 
    -  ต้องติดเพิ่มเอง ?
   -  ผู้ขับขี่ จะเห็นจากจอ เหมือนกล้องหลัง  เลยหรือไม่ครับ ว่าระยะห่างระหว่างมุมรถกับวัตถุ เป็นอย่างไร
        เห็นบางแหล่งบอกว่าจะโชว์จาก จอ MID อันนี้จอเดียวกับที่แสดงผลบนจอ DVD หรือปล่าวครับ
   -   ผมเข้าใจถูกไหมว่า เซ็นเซอร์มุม ไม่ใช่มีแต่เสียงอย่างเดียว  เวลาออกจากที่จอดหรือจะเข้าในที่แคบ  เราจะไม่ต้องพะวงกับการเฉียดตรงมุมรถ หากเราเห็นภาพบนจอชัดเจนครับ

ป้อง

Re: สอบถาม เซ็นเซอร์ สำหรับรุ่น Extremo ครับ
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2015, 16:12:36 »
  เรียนสอบถามเพิ่มเติม

เซ็นเซอร์กันชนตรงมุม ทั้ง 4 จุดนี้  มันสามารถปิดสวิช ได้หรือไม่  เพราะเวลาจอดติดไฟแดง มันจะร้องตลอดเพราะมี
มอไซด์วิ่งเข้าใกล้ๆครับ 

ขอบคุณครับ ^^

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
Re: สอบถาม เซ็นเซอร์ สำหรับรุ่น Extremo ครับ
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2015, 08:44:21 »
   สวัสดีครับ คุณ ป้อง  :)  สำหรับ สัญญาณ เซ็นเซอร์กันชนตรงมุม ทั้ง 4 Extremo 2.0
นั้นสามารถปิดได้ โดยกดปุ่มที่มีสัญญาลักษณ์ P ปุ่มจะอยู่ตรงคอนโซลหน้าขวาฝั่งผู้ขับขี่
(บริเวณเขาข้างขวาของผู้ขับขี่ครับ) สามารถศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมได้จากคู่มือการใช้รถประจำรถครับ
ขอบคุณครับ.

ป้อง

« Reply #3 เมื่อ: วันที่ 16 มกราคม 2015, 14:03:43 »
ขอบพระคุณมากสำหรับคำตอบครับ

เนื่องจากผมตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงเก็บข้อมูลของรถครับ ซึ่งยังไม่มีคู่มือ

พูดตามตรงครับ ผมลังเลระหว่าง accord กับ camry  แต่ใจเอนเอียงมาทาง camry มากกว่าครับ

จึงอยากสอบถามรายละเอียดดังนี้  หากตรงความต้องการแล้ว ผมคงเป็นลูกค้า toyota ต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
1. กล้องมองหลัง แสดงผลทางจอ มีมาพร้อมเซ็นเซอร์ (เสียง) ด้วยหรือไม่ 

2. สัญญาณเตือนกะระยะมุมกันชน 
    -  ต้องติดเพิ่มเอง ?
   -  ผู้ขับขี่ จะเห็นจากจอ เหมือนกล้องหลัง  เลยหรือไม่ครับ ว่าระยะห่างระหว่างมุมรถกับวัตถุ เป็นอย่างไร
        เห็นบางแหล่งบอกว่าจะโชว์จาก จอ MID อันนี้จอเดียวกับที่แสดงผลบนจอ DVD หรือปล่าวครับ
   -   ผมเข้าใจถูกไหมว่า เซ็นเซอร์มุม ไม่ใช่มีแต่เสียงอย่างเดียว  เวลาออกจากที่จอดหรือจะเข้าในที่แคบ  เราจะไม่ต้องพะวงกับการเฉียดตรงมุมรถ หากเราเห็นภาพบนจอชัดเจนครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้