ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: พัดลมคอยล์ร้อนเสีย และคอมหยุดทำงาน  (อ่าน 956 ครั้ง)

jjnakorn

• บุคคลทั่วไป
พัดลมคอยล์ร้อนเสีย และคอมหยุดทำงาน
« เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2015, 10:03:25 »
อยากทราบว่าเมื่อพัดลมคอยล์ร้อนเสีย  แล้วทำให้คอมหยึดทำงาน
(เข้าใจว่าสวิทช์ความดันทำงาน)

อยากทราบว่ากรณีแบบนี้ต้องซ่อมหรือเปลี่ยนคอมทุกครั้งไหมครับ
ในเมื่อสวิทช์ความดันสั่งหยุดการทำงานของคอมแล้ว

Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
Re: พัดลมคอยล์ร้อนเสีย และคอมหยุดทำงาน
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2015, 10:38:30 »
สวัสดีครับคุณ jjnakorn รายการที่สอบถามมานั้น ทางแผนกฯไม่ทราบว่าเป็นรถรุ่นใดครับ (เพื่อการวิเคราะห์อย่างตรงจุด) แต่ไม่เป็นไรนะครับ การที่มีปัญหาเกี่ยวกับความร้อนในรถโตโยต้านั้น ระบบปรับอากาศจะไม่ทำงานถือเป็นเรื่องปกติเป็นการป้องกันความเสียหายนะครับ สำหรับที่สอบถามมาว่าคอมแอร์จะเสียหายหรือไม่ ก็ไม่น่าจะเสียครับ(ทดลองโดยการใช้มือหมุนดูก็ได้ครับ) อย่างไรแล้วทางแผนกฯขอแนะนำว่าให้ผู้เชี่ยวชาญตรวจสอบอีกครั้งจะดีอย่างมากครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

jjnakorn

• บุคคลทั่วไป
Re: พัดลมคอยล์ร้อนเสีย และคอมหยุดทำงาน
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2015, 13:11:20 »
เป็นรถแคมรี่ปี 2004 ครับ

ช่างที่ร้านบอกว่าคอมเสียต้องเปลี่ยนครับ
ก็เลยซื้อคอมเก่าใส่แทนครับ

ขอบคุณมากครับ

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
« Reply #3 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2015, 13:19:31 »
สวัสดีครับคุณ jjnakorn ทางแผนกฯขอขอบคุณนะครับที่ส่งข่าวกลับมา ขอให้ใช้งานได้เป็นอย่างดีนะครับผม หากว่ามีข้อสงสัยอื่นใดทางแผนกฯยินดีให้บริการนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้