ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดกันขโมย ระบบ tvss ACV30 2.4Q minorchange  (อ่าน 727 ครั้ง)

Gewgaw33

• บุคคลทั่วไป
ชุดกันขโมย ระบบ tvss ACV30 2.4Q minorchange
« เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2016, 12:43:51 »
หวัดดีครับ ขอสอบถาม รถผม Camry 2.4Q acv30 minorchange ที่เป็นแบบ กุญแจรีโมท
 ตอนนี้ระบบ ล็อค ปลดล็อค อ้ตโนมัติเร่ิมรวนครับ ปกติ วิ่ง20km/hr จะล็อคเอง และปลดล็อคตอนดับเครื่อง
ตอนนี้มีปัญหา บางทีก็ล็อคบ้าง ไม่ล็อคบ้าง เริ่มรวนครับ ต้องดับเครื่องลงรถ ปิดประตู กดรีโมทล็อค และเปิดใหม่ ขึ้นรถขับไป ก็จะปกติ

แต่ยังสามารถ กดรีโมท ล็อค ปลดล็อค รถได้ปกติครับ กดเปิดฝาท้ายก็เปิดได้
ไม่ทราบว่าต้องนำเข้าศูนย์ไป reset ใหม่รึป่าวครับ

อยากถามเพิ่มเติมว่า หากระบบ tvss ของมันพัง เปลี่ยนใหม่ ราคาเท่าใดครับ ต้องเปลี่ยนกุญแจใหม่รึป่าว หรือใช้ของเดิมได้

ขอบคุณครับ

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
Re: ชุดกันขโมย ระบบ tvss ACV30 2.4Q minorchange
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2016, 13:53:26 »
สวัสดีครับคุณ Gewgaw33 ตามที่แจ้งอาการมานั้น ทางแผนกฯขอแนะนำให้ตรวจสอบเบื่องต้นก่อนนะครับเช่น รูกุญแจที่ประตูหน้าเคยกระทำอะไรมาก่อนหรือไม่รวมถึงการสึกหรอของกุญแจ ต่อมาก็ที่สวิทซ์ล็อคฝากระโปรงหน้าถ้าไม่เคยทำอะไรมาก็อาจเป็นไปได้ว่ามีความสกปรกที่มากครับ อันนี้ก็ทำความสะอาดบริเวณกลอนล็อคฝากระโปรงหน้าครับ ซึ่งทั้งสองอย่างนี้สามารถพอที่จะตรวจสอบและปฎิบัติด้วยตนเองได้นะครับ หากไม่สามารถปฎิบัติด้วยตนเองได้ ให้นำรถเข้าศูนย์บริการเพราะที่เล่าอาการมานั้น ระบบเพียงแค่ขัดข้องเท่านั้นครับ ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้