ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: Plug E91 corolla altis 11  (อ่าน 62 ครั้ง)

Sakda's

• บุคคลทั่วไป
Plug E91 corolla altis 11
« เมื่อ: วันที่ 4 กรกฎาคม 2017, 19:44:16 »
สอบถามหน่อยครับ ตัวปลั๊ก E91 Day Light Runtime และตัวปลั๊ก AE11 สำหรับต่อไฟตัดหมอก Toyota Corolla altis 1.8/2011 อยู่ตรงไหน ตำแหน่งไหนครับ
Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 17 แต้ม
Re: Plug E91 corolla altis 11
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 5 กรกฎาคม 2017, 14:08:14 »
สวัสดีครับคุณ Sakda's รายการที่สอบถามมานั้น ทางแผนกฯยังงงอยู่นะครับว่าอย่างไร?คืออะไร แต่ให้คาดเดานะครับ น่าจะเป็นการต่อไฟตัดหมอกหรือไม่ครับ ถ้าใช่ จะต้องต่อเข้าที่กล่องฟิวฟ์ในห้องโดยสารนะครับสำหรับที่จะเป็นขั้วไหนนั้น และเป็นอุปกรณ์ตกแต่งหรือไม่ ต้องขอทราบเกรดรุ่นรถยนต์ด้วยนะครับผม แต่ถ้าเป็นเหตุผลอื่น ทางแผนกฯรบกวนแจ้งกลับมาอีกครั้งนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

Sakdap

• บุคคลทั่วไป
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 5 กรกฎาคม 2017, 22:24:53 »
ใช่ครับ ต่อไฟตัดหมอก รถเป็นเกรด 1.8 E ปี 2011 ปลั๊กที่ว่าชื่อปลั๊ก E91 ครับ เพื่อใช้เปิด/ฟตัดหมอกที่มากับโรงงานโดยใช้สวิทช์ก้านยกเลี้ยวครับ

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 17 แต้ม
« Reply #3 เมื่อ: วันที่ 6 กรกฎาคม 2017, 10:09:50 »
สวัสดีครับคุณ Sakdap รายการที่ได้ทำการสนทนากันนั้น ให้ต่อสายไฟเข้าที่กล่องฟิวฟ์ภายในห้องโดยสาร ที่ปลั๊กที่มีจำนวน 36 ช่อง โดยทำการต่อเข้าที่ขั้ว 33 ของปลั๊กดังกล่าว(ต้องขออ้างอิงจากอุปกรณ์ตกแต่งนะครับ เพราะรถรุ่นดังกล่าวไม่ได้มีมาจากโรงงาน) ลองดูนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้