ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบราคาค่าบริการแต่ละรายการหน่อยครับ  (อ่าน 3041 ครั้ง)

gryffindor

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
Altis 1.8e ตัวถังแบบ MR053REE ปี2011
ขอทราบราคาค่าบริการแต่ละรายการหน่อยครับ
-เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ CVT
-เปลี่ยนถ่ายน้ำหล่อเย็น ในหม้อน้ำ
Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

gryffindor

• *
ขอทราบราคาและสเปคแบตเตอรี่สำหรับรุ่นนี้ด้วยครับผม

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 34 แต้ม
สวัสดีครับคุณ gryffindor รายการที่สอบถามมีดังนี้ครับ
น้ำมันเกียร์ราคาประมาณ 1,142 บาท
น้ำยาหม้อน้ำราคาประมาณ 450 บาท
แบตเตอรี่ใช้เบอร์ 46B26L ราคาประมาณ 2,440 บาท
ค่าบริการรวมประมาณ 600 บาท ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

gryffindor

• *
ขออนุญาติถามเน้นย้ำเรื่องสเปคแบตอีกครั้งนะครับ

แบตเตอรี่ใช้เบอร์ 46B26L หรือ
แบตเตอรี่ใช้เบอร์ 46B24L

หรือใช้ได้ทั้งสองเบอร์

staff4

• ขั้นเทพ
สวัสดีครับคุณ gryffindor รายการที่ได้สนทนากันนั้น สามารถใช้ได้นะครับผม สวัสดีครับ

gryffindor

• *
ขอทราบสเปค ราคา ระยะที่ใช้ได้ ของน้ำมันเครื่องกึ่งสังเคราะห์,น้ำมันเครื่องสังเคราะห์แท้ 100% ของรถรุ่นนี้หน่อยครับ

staff4

• ขั้นเทพ
สวัสดีครับคุณ gryffindor รายการที่ได้สอบถามมีดังนี้ครับ
น้ำมันเครื่องกึ่งสังเคราะห์ 10W-30SN ขนาด 4 ลิตร ราคาประมาณ 822 บาท ขนาด 1 ลิตร ราคาประมาณ 215 บาท
น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ 5W-40SN ขนาด 4 ลิตร ราคาประมาณ 1,902 บาท ขนาด 1 ลิตร ราคาประมาณ 485 บาท
การเปลี่ยนถ่ายใช้ประมาณ 4.2 ลิตร สามารถใช้ได้ถึง 10,000 กิโลเมตร (ตามเงื่อนไขที่ระบุอยู่ในคู่มือการใช้รถ) ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

gryffindor

• *
ขอทราบ รายการเช็คระยะที่ 80,000 กิโลเมตร พร้อมค่าใช้จ่ายแต่ละรายการ ระยะเวลาทำ รวมไปถึงค่าแรงหน่อยครับ

staff4

• ขั้นเทพ
สวัสดีครับคุณ gryffindor รายการที่สอบถามขอเรียนดังนี้ครับ
การเช็คที่ระยะทางที่ 80,000 กิโลเมตร หลักๆที่จะต้องกระทำได้แก่
เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง+ใส้กรองน้ำมันเครื่อง (กึ่งสังเคราะห์)ราคาประมาณ 1,500 บาท
เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ราคาประมาณ 1,142 บาท
กรองเชื้อเพลิงราคาประมาณ 2,500 บาท
ทางด้านรายการอื่นๆจะต้องมีการถอดออกมาตรวจสอบก่อนนะครับผม ได้แก่ กรองอากาศ,ผ้าเบรก,กรองแอร์,ระบบไฟ,ยางปัดน้ำฝน,ช่วงล่างและอื่นๆเป็นต้น
ระยะเวลาของการบริการประมาณ ครึ่งวันครับ ค่าบริการเบื้องต้นอยู่ประมาณ 2,000 บาท ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

gryffindor

• *
-เปิดอ่างเกียร์
-เปลี่ยนไส้กรองเกียร์ด้วย
ราคาเท่าไรครับ

ผมขออนุญาติสอบถามทางกระทู้นี้เรื่อยๆเพื่อใช้เป็นข้อมูลกับตัวเองนะครับ

staff4

• ขั้นเทพ
สวัสดีครับคุณ gryffindor รายการที่สอบถามกรองเกียร์มีราคาประมาณ 1,080 บาท ปะเก็นอ่างราคาประมาณ 255 บาท ทางด้านค่าบริการประมาณ 500 บาท ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

gryffindor

• *
Re: ขอทราบราคาค่าบริการแต่ละรายการหน่อยครับ
« Reply #11 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2017, 19:38:20 »
เปลี่ยนโช้คหน้าคู่ละเท่าไรครับ รวมค่าแรง

staff4

• ขั้นเทพ
Re: ขอทราบราคาค่าบริการแต่ละรายการหน่อยครับ
« Reply #12 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2017, 09:48:48 »
สวัสดีครับคุณ gryffindor รายการที่สอบถามโช๊คหน้าราคาข้างละประมาณ 2,525x2 บาท ค่าบริการประมาณ 2,000 บาท ขอบคุุณครับ สวัสดีครับ

gryffindor

• *
« Reply #13 เมื่อ: วันที่ 31 สิงหาคม 2017, 16:50:33 »
รบกวนขอ
ค่าทอร์กน็อตล้อ
ค่าทอร์กน็อตตัวเติม/ถ่าย น้ำมันเกียร์
ค่าทอร์กน็อตตัวเติม/ถ่าย น้ำมันเฟืองท้าย
ค่าทอร์กน็อตตัวถ่าย น้ำมันเครื่อง

staff4

• ขั้นเทพ
สวัสดีครับคุณ gryffindor ก่อนอื่นต้องขออภัยที่เข้ามาตอบล่าช้านะครับผม รายการที่สอบถามมีดังนี้ครับ
น๊อตล้อ = 1,050 kg/cm3
น๊อตถ่ายน้ำมันเกียร์ =408 kg/cm3
น๊อตเติมน้ำมันเกียร์ = 500 kg/cm3
น๊อตถ่ายน้ำมันเครื่อง = 377 kg/cm3
ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

gryffindor

• *
« Reply #15 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2017, 13:19:46 »
รุ่นนี้ใช้ fuse tap แบบ micro หรือเปล่าครับ ช่อง12v พอดีจะทำการติดตั้งกับกล้องติดรถครับ

staff4

• ขั้นเทพ
« Reply #16 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2017, 14:58:12 »
สวัสดีครับคุณ gryffindor รายการที่สอบถามจะใช้ฟิวฟ์ตามที่ถามมานะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

gryffindor

• *
« Reply #17 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2017, 22:20:18 »
อยู่บริเวณใต้เก๊ะเก็บของฝั่งคนนั่งด้านซ้ายถูกต้องไหมครับ

staff4

• ขั้นเทพ
« Reply #18 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2017, 16:49:35 »
สวัสดีครับคุณ gryffindor รายการที่สอบถามอยู่ตำแหน่งตามที่ถามมานะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

gryffindor

• *
ที่ศูนย์รนอกจาก เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ กรองเกียร์ แล้ว มีบริการฟลัชชิ่งน้ำมันเกียร์ด้วยเคริ่องไหมครับ

staff4

• ขั้นเทพ
สวัสดีครับคุณ gryffindor รายการที่สอบถามมานั้น ทางแผนกฯไม่ทราบเหมือนกันว่าศูนย์บริการใดมีบริการตรงจุดนี้หรือไม่นะครับผม เพราะทางโตโยต้าเองก็ไม่ได้ระบุว่าจะต้องมีประจำศูนย์นะครับผม คงจะต้องสอบถามที่ศูนย์บริการนั้นๆนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

gryffindor

• *
เปลี่ยนผ้าเบรก พร้อมทำความสะอาดชุดเบรก ทั้ง 4ล้อ ทั้งหมดราคาเท่าไรครับ

staff4

• ขั้นเทพ
สวัสดีครับคุณ gryffindor รายการที่สอบถามผ้าเบรกหน้าราคาประมาณ 1,500 บาท,ผ้าเบรกหลังราคาประมาณ 2,175 บาท,ค่าเจีรนัยจานเบรกรวมประมาณ 1,600 บาท,ค่าทำความสะอากคาลิเปอร์เบรกรวมประมาณ 800 บาท ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

gryffindor

• *
แท่นเครื่องทั้งหมดมี 4ตัวใช่ไหมครับ
ค่าอะไหล่ + ค่าแรง เท่าไรครับ

staff4

• ขั้นเทพ
สวัสดีครับคุณ gryffindor รายการที่สอบถามมีดังนี้ครับ
แท่นเครื่องตัวหน้าราคาประมาณ 3,685 บาท
แท่นเครื่องตัวหลังราคาประมาณ 2,445 บาท
แท่นเครื่องใกล้หม้อน้ำราคาประมาณ 1,840 บาท
แท่นเกียร์ราคาประมาณ 2,310 บาท
ค่าบริการรวมประมาณ 2,000 บาท ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้