ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: เหยียบเบรคเท้าแล้วไม่เด้ง ทำยังไงดี  (อ่าน 860 ครั้ง)

สกุลวรรณ

• บุคคลทั่วไป
เหยียบเบรคเท้าแล้วไม่เด้ง ทำยังไงดี
« เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2017, 14:30:53 »
 เหยียบเบรคมือที่เท้าแล้วไม่เด้งเพื่อจะปลดล็อคเบรคมือ ทำยังไงดีคะอย่างนี้เบรคมือที่เท้าค้างหรือป่าวคะ
Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
Re: เหยียบเบรคเท้าแล้วไม่เด้ง ทำยังไงดี
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2017, 14:58:40 »
สวัสดีครับคุณ สกุลวรรณ รายการที่ได้สอบถามมานั้น ขอเรียนดังนี้ครับ แสดงว่า รถยนต์ที่ใช้อยู่ใช้ระบบเบรกมือแบบเบรกเท้า และอาการตามที่เล่ามาอาจจะมาจากเบรกมือ(เท้า)มีระยะห่างที่มากกว่ามาตรฐานที่ควรจะเป็นครับ จึงทำให้เกิดอาการดังกล่าวครับ ดังนั้น จะต้องมีการปรับตั้งใหม่พร้อมทำความสะอาดด้วยจะดีมากครับ แต่สำหรับการที่จะให้เด้งกลับขึ้นมา อาจจะต้องทำการเหยียบใช้แรงที่มากขึ้นนะครับผม แต่ถ้ากระทำไม่ได้คงจะต้องพึ่งช่างนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

สกุลวรรณ

• บุคคลทั่วไป
Re: เหยียบเบรคเท้าแล้วไม่เด้ง ทำยังไงดี
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2017, 16:03:52 »
เบื้องต้นคือถ้าจะปลดล็อคเบรคมือ(เท้า) ต้องเหยียบที่เบรคมือ(เท้า)แรงๆก่อนให้เด้งเพื่อปลดล็อคใช่ไหมคะ รถถึงจะเคลื่อนตัวได้

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
« Reply #3 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2017, 16:13:58 »
สวัสดีครับคุณ สกุลวรรณ รายการที่ได้สนทนากันนั้น ถูกต้องครับ ให้กระทำตามที่เข้าใจนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้