ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: Camry acv30 มีอาการรอบสวิงขณะวิ่งอยู่  (อ่าน 682 ครั้ง)

STP

• บุคคลทั่วไป
Camry acv30 มีอาการรอบสวิงขณะวิ่งอยู่
« เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2017, 22:51:23 »
รบกวนสอบถามหน่อยครับ Camry acv30 มีอาการรอบสวิงเมื่อขับความเร็วคงที่ หรือบางครั้งแค่ยกคันเร่ง รอบจะตกวูบลงไปแล้วดีดขึ้นมาใหม่ จนรถกระตุก เช่นเหยียบคันเร่งค้างไว้ที่รอบ 2000 รอบจะตกวูบลงไปเหลือประมาณ 1500 แล้วดีดกลับขึ้นมาใหม่ ช่วงความเร็วที่มักจะเกิดอาการคือ 60-80 kmh รอบเครื่อง ราวๆ2000 ความเร็วเกิน100ขึ้นไปยังไม่เคยพบอาการ

เบื้องต้นผมลองถอด O2 sensor ออกมาล้างทำความสะอาด พบว่าการกระตุกเบาลงมาก แต่ยังมีอาการรอบสวิงอยู่

จึงอยากทราบว่ามีตรงไหนอีกที่ดูแล้วน่าจะเกี่ยวข้องกับอาการนี้ครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.รอบเดินเบานิ่งสนิทครับไม่มีสวิงเลย
ปล.2อาการนี้เป็นบางครั้งครับ ไม่ได้เป็นทุกครั้งที่ขับ
Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 34 แต้ม
Re: Camry acv30 มีอาการรอบสวิงขณะวิ่งอยู่
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2017, 13:21:32 »
สวัสดีครับคุณ STP รายการที่สอบถาม หากว่าไม่มีไฟรูปเครื่องยนต์โชว์ติดขึ้นบนมาตรวัดอาจจะมาจากความชำรุดของอุปกรณ์เช่น แอร์โฟว์,เรื่อนลิ้นเร่ง(ลองทำความสนะอาด)เป็นต้น หรือแม้แต่กระทั่งน้ำมันเชื้อเพลิงที่ใช้นะครับผม แนะนำให้ทำการตรวจสอบและแก้ไขโดยผู้เชี่ยวชาญอีกครั้งนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

STP

• บุคคลทั่วไป
Re: Camry acv30 มีอาการรอบสวิงขณะวิ่งอยู่
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2017, 14:06:56 »
ขอบคุณมากครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้