ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องราคาการเข้าตรวจสภาพรถยนตร์ และ เรื่องนํ้ามัน  (อ่าน 321 ครั้ง)

Tanathip

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ ผมใช้รถ Camry 2.2 SEG 2001 (ไฟย้อย) ครับ

ผมอยากทราบว่า
  • รถรุ่นนีถ้าผมอยากตรวจสอบสภาพรถทั้งคันเลย ทุกส่วน เพื่อดูว่าต้องซ่อมอะไรบ้าง เสียค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ
  • รถรุ่นนี้สามารถเติมนํ้ามัน แก๊ซโซฮอล์ 95 ได้มั้ยครับ? แล้ว มันจะมีผลข้างเคียงให้สาย หรือ หัวฉีดชํารุดมั้ยครับ ?

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
สวัสดีครับคุณ Tanathip รายการที่สอบถามขอเรียนดังนี้ครับ
ข้อแรก นำรถเข้าศูนย์บริการและแจ้งความประสงค์ที่ต้องการได้เลยหรือเป็นการตรวจเช็คตามระยะทางนะครับผม ค่าใช้จ่ายเบื้องต้น(ค่าแรง)ประมาณ 1,500 บาทครับ
ข้อสอง ทางโตโยต้าได้ประกาศว่าใช้ได้นะครับผม (E10 ) แก๊สโซฮอล์ 95 รถปี 1999-2002 ครับ
ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้