ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาปัญหาเรื่องมือจับประตู 2.4V ครับ  (อ่าน 388 ครั้ง)

Kodchakon

• บุคคลทั่วไป
ปรึกษาปัญหาเรื่องมือจับประตู 2.4V ครับ
« เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2018, 23:37:01 »
สอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ขณะล๊อคประตูปกติกดปุ่มสีดำที่มือจับจะมีสัญญาณดัง 1 ครั้ง เมื่อจะเปิดประตูเพียงสัมผัสมือจับก็จะปลดล๊อคให้ทันที แต่บางครั้ง กดปุ่มดำเพื่อล๊อครถกลับมีเสียงสัญญาณดัง 2 ครั้ง ซึ่งครั้งไหนที่ดัง 2 ครั้งเมื่อสัมผัสมือจับประตูเพื่อจะปลดล๊อค มันไม่ปลดล๊อคให้ ต้องกดที่รีโมทเอา บางครั้งก็ไม่เป็น ผมไม่เข้าใจเลยมาปรึกษาพี่ๆครับ ปล.ผมพึ่งเปลี่ยนถ่านในรีโมทไปประมาณ 2 เดือนนะครับ(เปลี่ยนเองไม่ได้เอาเข้าศูนย์ครับ)
Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
Re: ปรึกษาปัญหาเรื่องมือจับประตู 2.4V ครับ
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2018, 09:54:49 »
สวัสดีครับคุณ Kodchakon รายการที่สอบถามมานั้น อาจเป็นไปได้ที่แรงเคลื่อนทางไฟฟ้าของถ่านรีโมทนั้น ไม่เสถียรนะครับ(ลองวัดจะต้องได้ 3.0 โวลท์) หากยังไม่พบ ขอแนะนำให้เข้าศูนย์บริการนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้