ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: แผงประตูกระจกฝั่งผู้โดยสารด้านหน้ามีเสียงดัง  (อ่าน 416 ครั้ง)

Pastel

• บุคคลทั่วไป
เรียน Admin

ใช้ Camry ACV 41, มีเสียงดังก็อบๆ แก็บๆ ในขณะวิ่ง..โดยเสียงมาจากแผงประตูฝั่งผู้โดยสารด้านหน้า (ไม่แน่ใจว่าเป็นการที่กระจกหรือไม่) จะมีเสียงอยู่ตลอดเวลา และจะมีเสียงมากขึ้นในขณะวิ่งที่ถนนขรุขระ จะดังตึก ๆ ตั๊ก ๆ จากแรงสะเทือนชัดเจน (เข้าใว่าตอนแรกอาจสะทือนจากลำโพงตอนเปิดเพลง) แต่พอปิดเพลงปิดแอร์ ก็ยังมีเสียงมาจากประตูชัดเจนอยู่ อยากสอบถามว่าอาการแบบนี้เกิดจากสาเหตุใดครับ .. ขอบคุณครับ

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
สวัสดีครับคุณ Pastel รายการที่สอบถามขอเรียนดังนี้ครับ
เรื่องของเสียงหากไม่ได้ฟังเองอาจจะวิเคราะห์ได้ยากนะครับ แต่ตามที่เล่ามานั้น เป็นไปได้หลายส่วนเช่น เฟืองยกกระจกหลวม,ยางร่องกระจกเสื่อม,กลไกสลิงหลุดออกจากจุดยึด,บานพับประตูหลวม,กันเลยประตูสึกหรอ,แผงประตูยึดไม่สนิท,ยางขอบประตูเสื่อม,จุดยึดลำโพงไม่แน่นพอ,ฯลฯ เป็นต้น ดังนั้น ทางแผนกขอแนะนำให้ผู้เชี่ยวชาญตรวจสอบพร้อมการแก้ไข น่าจะเจอสาเหตุที่เเท้จริงนะครับผม ลองดูนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

Pastel

เรียน Admin

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเบื้องต้นครับ.. โดยส่วนตัวแล้ว คาดว่าน่าจะเกิดจากสาเหตุใดสาเหตุหนึ่งหรือหลายๆ สาเหตุตามที่ admin ได้มีการแจ้งมานี่ล่ะครับ.. ถ้าอย่างนั้น สามารถติดต่อนัดหมายบริการผ่าน call canter เพื่อเข้ารับบริการที่ศูนย์ในภายหลังเพื่อตรวจสอบแก้ไข ได้เลยมั้ยครับ.... ขอบคุณครับ

staff4

• ขั้นเทพ
สวัสดีครับคุณ Pastel รายการที่ได้สนทนากันนั้น สามารถทำการนัดหมายกับทางพิธานของเราได้เลยครับ ที่เบอร์โทร 02-021-6666 นะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

Pastel

เรียน Admin

ขอบคุณครับ...แล้วจะทำการนัดหมายเพื่อเข้าไปตรวจสอบในภายหลังครับ..สอบถามเพิ่มเติมครับ ในส่วนนี้ถ้าเข้ารับบริการก็จะมีค่าแรงเบื้องต้นในการตรวจสอบตามปกติหรือเปล่าครับ..รวมถึงค่าแรงในกรณีที่ต้องมีการการแก้ไขหลังพบสาเหตุด้วยหรือไม่ครับ..

staff4

• ขั้นเทพ
สวัสดีครับคุณ Pastel รายการที่ได้สนทนากันนั้น สามารถทำการตรวจเบื้องต้นได้ครับ อาจจะไม่มีค่าใช้จ่ายในส่วนนี้นะครับ แต่ถ้ามีการถอดประกอบเพื่อทำการแก้ไขค่อยมาว่ากันอีกครั้งนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

Pastel

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ...คงจะได้เข้าไปใช้บริการครับ...

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้