ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเกียร์FTN 2010  (อ่าน 1613 ครั้ง)

TRD

• บุคคลทั่วไป
สอบถามเรื่องเกียร์FTN 2010
« เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2018, 16:18:43 »
พอดีว่าน้องยืมรถไปครับจุนปี12 แต่น้อววิ่งทางไกลไปกลับประมาณ300โล มีพักบ้าง โดยใช้เกียร์ d3ตลอดเส้นทางด้วยความเร็ว100-110 เพราะน้องไม่รุ้ว่ามีเกียร์D
อยากถามว่าจะเป็นอันตรายต่อเครื่องไหมครับ แต่น้องมาบอกว้ากินน้ำมันมากกว่าเดิม

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
Re: สอบถามเรื่องเกียร์FTN 2010
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2018, 16:34:12 »
สวัสดีครับคุณ TRD รายการที่สอบถามและตามที่เล่ามานั้น ขอเรียนดังนี้ครับ
การขับขี่เช่นนี้กินน้ำมันเชื้อเพลิงแน่ๆครับ สิ่งที่ตามมาอีกคือการสึกหรอมากกว่าที่เป็น(แต่วัดกันยากครับ) ทางแผนกฯขอแนะนำนะครับว่าให้ตรวจสอบสภาพของน้ำมันเกียร์ครับ ว่ามีความสกปรกมากน้อยแค่ไหน มีกลิ่นไหม้มากหรือไม่ ถ้าเป็นไปได้ให้เปลี่ยนน้ำมันเกียร์เลยนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้