ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดคลัทช์ของเครื่อง 5a โซลูน่า  (อ่าน 309 ครั้ง)

ชนะพล

• บุคคลทั่วไป
ชุดคลัทช์ของเครื่อง 5a โซลูน่า
« เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2018, 12:06:40 »
ผมใช้โซลูน่าไฟมุมส้ม  เครื่อง 5AFE MT อยากจะเปลี่ยนคลัทช์ใหม่ แต่ได้รับข้อมูลจากอู่ว่าสามารถใช้ ผ้าคลัทข์ หวี คลัทช์ ลูกปืนคลัทช์ ของเครื่อง 4A ได้เลย ไม่ทราบว่าเท็จจริงประการใดครับ

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
Re: ชุดคลัทช์ของเครื่อง 5a โซลูน่า
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2018, 08:42:23 »
สวัสดีครับคุณ ชนะพล รายการที่สอบถาม ทางแผนกฯไม่มีข้อมูลการใส่อะไหล่ข้ามรุ่นนะครับ แต่เท่าที่วิเคราะห์(ใช้รหัสเกียร์เดียวกัน)ก็น่าจะใส่ด้วยกันได้นะครับผม หากสามารถวัดขนาดได้ก็จะชวร์กว่านะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้