ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: อาการสตาร์ทแล้วดับ  (อ่าน 187 ครั้ง)

ปรีดา

• บุคคลทั่วไป
อาการสตาร์ทแล้วดับ
« เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2018, 21:57:30 »
สอบถามอาการสตาร์ทเครื่องตอนเช้า เครื่องติดแล้วก็ดับ ต้องสตาร์ทถึงสามครั้ง เร่งเครื่องสักพักก็จะติดปกติ ขับปกติ เป็นแค่ตอนสตาร์ทตอนเช้า เกิดจากสาเหตุใดครับ acv41 ปี2010 เครื่อง 2.0 ใช้น้ำมันอย่างเดียวครับ

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
Re: อาการสตาร์ทแล้วดับ
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2018, 09:45:10 »
สวัสดีครับคุณ ปรีดา รายการที่สอบถามเกิดจากระบบจุดระเบิดแน่ๆครับ อาจจะเกิดจาก เช่น กรองเชื้อเพลิงไม่ได้เปลี่ยนตามระยะเวลา,น้ำมันเชื้อเพลิงที่เลือกใช้,กำลังอัดเครื่องยนต์ที่ด้อยลง,เซ็นเซอร์ต่างๆทำงานผิดพลาด เป็นต้นครับ อย่างไรแล้วให้ผู้เชี่ยวชาญตรวจสอบจะดีอย่างมากครับ ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้