ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องคอยล์จุดระเบิด ของ Camry 2.4v และ Altis 1.8G2011 ครับ  (อ่าน 289 ครั้ง)

Pm04521

• บุคคลทั่วไป
1.คอยล์จุดระเบิด ของ Camry 2.4v เสีย 1 ตัว รอบต่ำมีอาการสั่น กระตุก ถ้าฝืนขับประมาณ 50 Km จะส่งผลเสียอย่างไรบ้างครับ
2.คอยล์จุดระเบิด Altis 1.8G 2011 มีอายุการเก็บได้นานเท่าไรครับ

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
สวัสดีครับคุณ Pm04521 รายการที่สอบถามขอเรียนดังนี้ครับ
ข้อแรก ถ้าการเคลื่อนที่ของรถตามที่ว่ามาเป็นไปอย่างราบเรียบแบบช้าๆ ชิ้นส่วนที่อาจจะมีการสึกหรอได้แก่ ยางแท่นเครื่องและแท่นเกียร์,อันดับต่อมาก็ท่อไอเสียในส่วนของแคตเทอไลท์ติกคอนเวอร์เตอร์อาจจะอุดตันเป็นผลมาจากการที่เผาไหม้ไม่สมบูรณ์และอันดับถัดมาคือ อ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์ตัวที่ 1 อาจจะเสียก่อนและตามด้วยตัวที่ 2 หมายความว่าถ้าไฟโชว์ของรหัสนี้ถ้าเป็นไปได้ให้เปลี่ยนทั้งสองตัวนะครับ สุดท้ายให้ตรวจสภาพของน้ำมันเครื่องและน้ำมันเกียร์ด้วยนะครับผม
ข้อสอง ไม่มีระยะทางที่กำหนดอย่างตายตัวนะครับผม
ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้