ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนถ่ายของเหลว toyota tiger d4d 4wd 4x4 sport cruiser ปี 04 เกี่ยร์MT  (อ่าน 2027 ครั้ง)

toytk

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
อยากทราบรายละเอียด การเปลี่ยนถ่ายของเหลวรถ Toyota tiger d4d 4wd 4x4 sport cruiser ปี 04 เกี่ยร์MT
...1-.น้ำมันเครื่อง รุ่นไหน เกรดไหน ครับ ใช้กี่ลิตร
    2-.น้ำมันพาวเวอ รุ่นไหน เกรดไหน  รหัสไหน ใช้กี่ลิตร ราคาเท่าไหร่ครับ
    3-.น้ำมันพาวเกียร์ รุ่นไหน เกรดไหน  รหัสไหน ใช้กี่ลิตร ราคาเท่าไหร่ครับ
    4-.น้ำมันเฟืองท้าย รุ่นไหน เกรดไหน  รหัสไหน ใช้กี่ลิตร ราคาเท่าไหร่ครับ
    5.น้ำยาหล่อเย็นใช้ตัวไหนดีครับ กี่ลิตร ราคาเท่าไหร่ครับ
.......พอดีซื้อรถยนต์ ต่อมือสองมา ควรเช็คหรือเปลี่ยนตัวไหนอีกบ้างครับ นอกจากที่ผมกล่าวมาแล้ว (รถวิ่งได้สองแสนกว่าโล ครับ..).

toytk

• *
เครื่องยนต์ 2KD ครับ...

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
สวัสดีครับคุณ toytk รายการที่สอบถามมีดังนี้ครับ
รายการที่จะต้องทำการเปลี่ยนเพื่อนับหนึ่งใหม่ได้แก่
น้ำมันเครื่องสังเคราะห์ราคารวมประมาณ 1,660 บาท กึ่งสังเคราะห์ราคารวมประมาณ 1,030 บาท ใช้จำนวน 7 ลิตร
ใส้กรองน้ำมันเครื่องราคาประมาณ 187 บาท และปะเก็นถ่ายราคาประมาณ 20 บาท
น้ำยาหม้อน้ำราคาประมาณ 450 บาท ใช้ 1 แกลลอน
น้ำมันเพาเวอร์พวงมาลัย ใช้ DEXRON II ราคาประมาณ 200 บาท ใช้จำนวน 1 ลิตร
น้ำมันเกียร์ใช้ 75W-90 ราคารวมประมาณ 1,210 บาท ใช้จำนวน 3 ลิตร
น้ำมันทรานเฟอร์ ใช้ 75w-90 ราคารวมประมาณ 800 บาท ใช้จำนวน 2 ลิตร
น้ำมันเฟืองหน้าใช้ 75W-90 ราคารวมประมาณ 400 บาท ใช้จำนวน 2 ลิตร
น้ำมันเฟืองท้ายใช้ LSD ราคารวมประมาณ 1,240 บาท ใช้จำนวน 2 ลิตร
น้ำมันเบรกใช้ DOT 3 ราคารวมประมาณ 230 บาท ใช้จำนวน 2 กระป๋อง
ส่วนทางด้านชิ้นส่วนอื่นๆจะต้องทำการตรวจเช็คก่อน ถึงจะทราบว่าสภาพเป็นอย่างไรแล้วถึงจะทำการเปลี่ยนต่อไป เช่นสายพานเครื่องกับสายพานราวลิ้น,กรองอากาศ,ผ้าเบรก,ระบบไฟ,ระบบรองรับและบังคับเลี้ยว,การรั่วของน้ำมันต่างๆ เป็นต้น นะครับผม
ทางด้านค่าบริการนั้น ขึ้นอยู่กับการตรวจเช็คและการเปลี่ยนชิ้นส่วนนะครับผม อย่างไรแล้วสามารถทำการสอบถามกับเจ้าหน้าที่อีกครั้งนะครับผม 
ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

toytk

• *
ขอบคุณครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้