ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: อัลติส ปี2008 เครื่อง 1600 ขณะขับตอนเร่งเครื่องมีเสียงเหมือนเสียงหอน  (อ่าน 1485 ครั้ง)

woodilee

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
เกิดจากสาเหตุใดบ้างครับ และเวลาเหยียบเบรกจะได้ยินเสียงด้านหลังครับ
Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
สวัสดีครับคุณ woodilee รายการที่สอบถามขอเรียนดังนี้ครับ
เรื่องของเสียงดัง ทางแผนกฯไม่ได้ยินเสียงอาจจะตอบลำบาก ที่บอกว่าเร่งเครื่องแล้วมีเสียงดัง(หอน) แต่ให้วิเคราะห์จากปีรถนะครับอาจจะมาจาก ลูกรอกสายพานนะครับผม(ตัวตั้งความตึงสายพาน)โดยอะไหล่มีราคาประมาณ 3,910 บาท ส่วนเบรกแล้วดัง น่าจะเกิดจาก ผ้าเบรกกับจานเบรกที่ไม่สมบูรณ์นะครับผม แต่ถ้าเป็นวิ่งแล้วดัง น่าจะมาจากลูกปืนล้อนะครับผม อย่างไรแล้วให้ทางผู้เชี่ยวชาญตรวจสอบก่อนจะดีไม่น้อยนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

woodilee

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้