ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการ altis 1.6g 2015 หน่อยครับ  (อ่าน 1561 ครั้ง)

fafnir

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
สอบถามอาการ altis 1.6g 2015 หน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2019, 10:42:33 »
รถมีอาการสะดุดตอนรอบต่ำๆ ตอนจอดแล้วเร่งเครื่องมีอาการสะดุดช่วงรอบต่ำ ขับมาจอดติดไฟแดงพอรถจอดนิ่งบางทีรถดับเลยครับ อาการนี้เกิดจากอะไรบ้างหรอครับ รอบเครื่องตอนเปิดแอร์อยู่ที่ประมาน 800 ครับ ถ้าปิดแอร์ประมาน 1000-1100
Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
Re: สอบถามอาการ altis 1.6g 2015 หน่อยครับ
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2019, 10:58:53 »
สวัสดีครับคุณ fafnir รายการที่สอบถามไม่ทราบว่าเป็นรถติดตั้งระบบก๊าซหรือไม่ครับ ถ้าใช่น่าจะมาจากระบบก๊าซกับชิ้นส่วนเครื่องยนต์ เช่น ปรับจูนก๊าซไม่ดี,วาวล์ยัน,อ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์ชำรุด,และอื่นๆ เป็นต้น นะครับผม แต่ถ้าไม่มีระบบก๊าซ ให้ดูแอร์โฟว์หรือทำความสะอาดดูก่อนก็ย่อมได้นะครับผม แต่ถ้ามีไฟโชว์รูปเครื่องยนต์ที่มาตรวัด แสดงว่ามีปัญหาเกิดขึ้นเกี่ยวกับระบบควบคุมเครื่องยนนต์นะครับผม อันนี้คงต้องเข้าศูนย์บริการครับ ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้