ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: รีโมทใช้งานไม่ได้  (อ่าน 281 ครั้ง)

โอ๊ต

• บุคคลทั่วไป
รีโมทใช้งานไม่ได้
« เมื่อ: วันที่ 2 มีนาคม 2019, 18:55:52 »
รถวีโก้08 เปลี่ยนถ่านรีโมทแล้ว กดล็อค/คลายล็อดไม่ได้ ไฟsecurityไม่ติด ไม่กระพริบ ใดๆ แต่ล็อคอัตโนมัตใช้งานได้ปกติ เซ็นทรัลล็อคเปิด/ปิดปกติ ขอทราบสาเหตุ วิธีแก้ไข ราคาเข้าศูนย์
Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
Re: รีโมทใช้งานไม่ได้
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 4 มีนาคม 2019, 10:00:18 »
สวัสดีครับคุณ โอ๊ต รายการที่สอบถามขอเรียนดังนี้ครับ หากทำการล๊อคด้วยกุญแจ ระบบจะทราบว่าไม่ใช้ระบบกันขโมยนะครับ เลยเป็นอาการตามที่แจ้งมาก็อาจเป็นได้ครับ  แต่ถ้าล๊อคด้วยรีโมทแล้วมีอาการดังกล่าวอาจจะต้องเข้าไปทำการปรับตั้งในส่วนของระบบที่ได้ระบุอยู่ในคู่มือการใช้รถนะครับผม ให้ทำการรีเซ็ทใหม่นะครับ(ลองกระทำดูก่อน)หากไม่ได้แนะนำให้เข้าศูนย์บริการนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

โอ๊ต

« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 4 มีนาคม 2019, 10:56:05 »
คู่มือรถหายครับ พอมีให้ดาวน์โหลดไหมครับ และวิธีการรีเซททำยังไงครับ ขอบคุณครับ

staff4

• ขั้นเทพ
« Reply #3 เมื่อ: วันที่ 4 มีนาคม 2019, 11:15:03 »
สวัสดีครับคุณ โอ๊ต รายการที่ได้สนทนากันนั้น ทางแผนกฯขอทราบข้อมูลเบื้องต้นหรือทำการทดสอบด้วยตนเองก่อนนะครับว่า เป็นอย่างไร เช่น
กดรีโมทมีการตอบรับหรือไม่,ไม่เข้ารถหรือทำการเปิดประตูรถหลังจากที่กดรีโมทประมาณครึ่งนาทีหรือไม่ ระบบจะทำการล๊อคหรือไม่,ล๊อคด้วยรีโมทแล้วทำการปลดล๊อคด้วยกุญแจมีการแจ้งถูกบุกรุกหรือไม่,ออกตัวแล้ววิ่งด้วยความเร็ว 30 กม/ชม แล้วมีการล๊อครถหรือไม่ หากไม่เป็นไปตามนี้ ทางแผนกฯแนะนำให้เข้าศูนย์บริการนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

โอ๊ต

« Reply #4 เมื่อ: วันที่ 4 มีนาคม 2019, 16:31:30 »
ขอตอบเป็นข้อๆนะครับ
1.กดรีโมทมีการตอบรับหรือไม่
ตอบ  รีโมทไฟติดปกติ

2. ไม่เข้ารถหรือทำการเปิดประตูรถหลังจากที่กดรีโมทประมาณครึ่งนาทีหรือไม่
ตอบ  รีโมทใช้งานไม่ได้ จึงไม่มีกรณีนี้

3. ระบบจะทำการล๊อคหรือไม่
ตอบ  กดล็อค/คลายล็อค ไม่ทำงาน (ไม่ทราบว่าล๊อคหรือไม่)

4. ล๊อคด้วยรีโมทแล้วทำการปลดล๊อคด้วยกุญแจมีการแจ้งถูกบุกรุกหรือไม่
ตอบ  กดล็อค/คลายล็อค ไม่ทำงาน จึงไม่มีกรณีนี้

5. ออกตัวแล้ววิ่งด้วยความเร็ว 30 กม/ชม แล้วมีการล๊อครถหรือไม่
ตอบ  ล๊อคปกติ

6. ถ้าได้เข้าศูนย์ ประเมินราคาประมาณราคาประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

staff4

• ขั้นเทพ
« Reply #5 เมื่อ: วันที่ 4 มีนาคม 2019, 16:56:41 »
สวัสดีครับคุณ โอ๊ต รายการที่ได้สนทนากันนั้น ผิดปกติไปจากเดิมแน่ๆครับ (ไม่ทราบว่าเบิกถ่านรีโมทที่ศูนย์บริการหรือไม่ครับ เพราะการที่ไปซื้อตามร้านทั่วไปแรงเคลื่อนอาจจะไม่เต็มนะครับผม) ดังนั้น แนะนำเข้าศูนย์บริการนะครับ ทางด้านค่าบริการให้เจ้าหน้าที่ดูเบื้องต้นอาจจะไม่มีค่าใช้จ่ายนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้