ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota estima hybrid รูปเครื่องยนต์โชว์  (อ่าน 1697 ครั้ง)

Boonserm

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
Toyota estima hybrid รูปเครื่องยนต์โชว์
« เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2019, 15:10:31 »
สอบถามผมใช้ Toyota estima hybrid รูปเครื่องยนต์โชว์เลยเข้าศูนย์ Toyota buzz เช็ค err code ขึ้น code P040 ทางช่างบอกว่าท่อไอเสียตันต้องเปลี่ยนท่อไอเสียทั้งเส้น อยากสอบถามว่าเป็นตามที่ช่างบอกใช่ไหมครับและต้องเปลี่ยนทั้งเส้นหรือครับ ถ้าเปลี่ยนราคาเท่าไรครับ
Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
Re: Toyota estima hybrid รูปเครื่องยนต์โชว์
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2019, 16:38:03 »
สวัสดีครับคุณ Boonserm รายการที่สอบถามขอเรียนดังนี้ครับ
สาเหตุ เป็นตามที่กล่าวมานะครับ แต่สิ่งที่กระทำให้ชิ้นส่วนดังกล่าวเสียหายนั้น น่าจะเกิดจากการเผาไหม้ที่ไม่สมบูรณ์นะครับผม ดังนั้น ควรแก้ไขที่ต้นเหตุก่อนนะครับผม เช่น หัวเทียนไม่ตรงตามมาตรฐาน,ใช้เชื้อเพลิงที่ไม่ตรงตามมาตรฐานและมีสารปลอมปน,เป็นต้นครับ สำหรับท่อแคตฯที่ท่อไอเสียที่บอกว่าตันนั้น เบื้องต้นลองทำความสะอาดก่อนจะได้หรือไม่ครับ(กระทำที่ศูนย์บริการ) สำหรับราคาของท่อไอเสียนั้น ทางแผนกฯขอหมายเลขตัวถังด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

Jonsnow

• บุคคลทั่วไป
Re: Toyota estima hybrid รูปเครื่องยนต์โชว์
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 9 พฤษภาคม 2019, 16:16:17 »
เข้ามาสอบถามข้อมูล

Sleepforrst

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
« Reply #3 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2019, 10:54:43 »
รุ่นนี้บอกเลยซื้อไปคุ้ม ไปได้ทั้งครอบครัว ประหยัดน้ำมันด้วยเพราะเป็นไฮบิท ที่สำคัญเวลาเลี้ยงทำได้ง่ายมากเลย ช่วงล่างออกแบบมาดี สำหรับคนที่บอกหา รถครอบครัวอยู่นี้เป็นอีกคันหนึง่ที่มีความน่าสนใจมาก

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้