ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: TRC Off ไม่ทำงาน  (อ่าน 386 ครั้ง)

steammilk

• บุคคลทั่วไป
TRC Off ไม่ทำงาน
« เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2019, 08:09:36 »
สวัสดีครับ

รบกวนสอบถามหน่อยครับ
ตอนนี้ปุ่ม TRC Off ของ Altis ปี 2001 ไม่ทำงานครับ
กดได้ แต่ไม่มีคำว่า "TRC Off" แสดงบนหน้าปัดเหมือนเดิม

ตอนบิดกุญแจก่อนสตาร์ทเครื่อง ยังมีไฟโชว์ขึ้นครบทุกดวง พอสตาร์ทเครื่อง ไฟดับทุกดวงตามปกติ

แต่ตอนนี้ปุ่ม TRC Off ใช้ไม่ได้ เลยไม่แน่ใจว่าปุ่มเสียหรือระบบ TRC เสียเลยครับ

ขอบคุณมากครับ
Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
Re: TRC Off ไม่ทำงาน
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2019, 10:41:27 »
สวัสดีครับคุณ steammilk รายการที่สอบถามขอเรียนดังนี้ครับ
ไม่ทราบว่าทำการกดค้าง(ตามคู่มือ)แล้ว VSC ทำงานหรือไม่ครับ คือปิดทั้ง TRC+VSC นะครับ ถ้าไม่ทำงานทั้งสองอย่างก็อาจเป็นไปได้ที่สวิทซ์ควบคุมหรือวงจรมีการขัดข้องนะครับผม ดังนั้ัน ขอแนะนำหากระบบดังกล่าวรวนให้เข้าศูนย์บริการนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

steammilk

• บุคคลทั่วไป
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2019, 11:38:37 »
ขอบคุณมากครับ

ลองกดปุ่มค้างไว้แล้ว ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
« Reply #3 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2019, 11:57:11 »
สวัสดีครับคุณ steammilk รายการที่สนทนากันนั้น เบื้องต้นให้ดูที่ปลั๊กสวิทซ์การทำงานว่าหลุดออกหรือไม่นะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้