ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีเปลี่ยนโช๊ค  (อ่าน 960 ครั้ง)

songwat

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
กรณีเปลี่ยนโช๊ค
« เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2019, 16:30:49 »
สวัสดีครับ เจ้าหน้าผู้ดูแลแว็ปไชต์ ที่เคารพทุกท่าน
 กระผมอยากจะสอบถามว่ากรณีโช๊คอัพคู่หน้าหรือคู่หลังของรถยนต์โตโยต้าคัมรี ปี 94 รุ่น sxv 10 ชึ่งผมขอสั่งซื้อจากบริษัทสาขาสุราษฎร์ธานี ทางบริษัทได้สอบทางไปทาง กทม.ปรากฎว่าโช๊คอัพของรถยนต์ดังกล่าวไม่มีจำหน่ายหรือทางบริษัทหยุดผลิต กระผมจึงอยากสอบถามเรียนท่านผู้รู้ทั้งหลายว่าจะใช้โช๊คอัพรุ่นใดยีห้อใดที่สามารถใช้แทนกันได้บ้างครับ เพราะผมถามไปทางร้านจำหน่ายหลายร้าน ต้องการโช้คมอนโร คายาบ้า.ปรากฎว่าทางร้านบอกว่าไม่มี รุ่นนี้เขาไม่ผลิตแล้ว จึงขอความอนุเคราะห์ช่วยแนะนำโช๊คที่สามารถใช้กันได้และปลอดภัยด้วยครับ. เพราะผมชอบรถรุ่นนี้ครับวิ่งได้นิ่มและดีมากของผมยังเอี่ยมตามสภาพอยู่เลยครับ ขอความกระจ่างด้วยนะครับและขอกราบขอบพระคุณผู้ดูแลเว็ปนี้ทุกคนนะครับ
ด้วยความเคารพ

Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
Re: กรณีเปลี่ยนโช๊ค
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2019, 13:40:19 »
สวัสดีครับคุณ songwat ก่อนอื่นต้องขออภัยที่เข้ามาตอบล่าช้านะครับผม จากรายการตามที่ได้แจ้งมา ทางแผนกฯขออนุญาตแนะนำนะครับ คือว่า หากไม่มีอะไหล่ดังกล่าวที่เป็นของใหม่จริงๆ อาจจะต้องปรึกษาที่ร้านที่เขารับซ่อมโช๊คอัพดูนะครับไม่ว่าจะเป็น แลกเปลี่ยนกับทางร้านที่เขามีอยู่หรือจะซ่อมโช๊คอัพของเรา ซึ่งมีอยู่หลายร้านนะครับผม ท้ายนี้ทางแผนกฯ ขอให้พบกับอะไหล่ชิ้นดังกล่าวเร็วๆนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้