ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้Contact cleaner ทำความสะอาด Mass Air Flow Sensor ได้ไหมครับ  (อ่าน 75 ครั้ง)

P.Somboon

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
Toyota Altis 2013 TRD Sportivo
วิ่งมา 100,000 กม.
ตอนนี้เปิด Mass Air Flow Sensor มีฝุ่นเกาะอยู่ รอบเดินเบา ไม่ค่อยนิ่ง ครับ
แถมกินน้ำมันมากกว่าปกติ

ได้ทำการเปลี่ยน คอยล์ 4 ตัว หัวเทียน 4 ตัว เปลี่ยนกรองน้ำมันเกียร์ กรองน้ำมันเครื่อง กรองอากาศ มาแล้ว
ทำความสะอาดล้างวาล์วปีกผีเสื้อ แล้ว

อาการดีขึ้น แต่.. อยากทำความสะอาด Mass Air Flow Sensor มี Contact cleaner  อยู่
ใช้ฉีดทำความสะอาดโดยไม่เช็ดได้ไหมครับ

หรือต้องไปซื้อน้ำยาสำหรับ Mass Air Flow Sensor โดยเฉพาะ
ผมเสียบอ่านค่าแล้วตอนนี้ไม่มี Error code ขึ้นเลย

ขอบคุณสำหรับท่านที่เข้ามาช่วยตอบครับ

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
Re: ใช้Contact cleaner ทำความสะอาด Mass Air Flow Sensor ได้ไหมครับ
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 6 กันยายน 2019, 13:40:45 »
สวัสดีครับคุณ P.Somboon รายการที่สอบถามขอเรียนดังนี้ครับ
กรณีที่ทำความสะอากสามารถใช้น้ำยาทำความสะอาดอีเล็คทรอนิคได้นะครับผม ซึ่งฉีดแล้วทำความสะอาดและจะจางหายโดยไม่เหลือคราบนะครับ ไม่ทราบว่ารถที่ใช้อยู่..ต้องขออภัยนะครับ คือไม่ได้ติดระบบก๊าซนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

P.Somboon

• *
Re: ใช้Contact cleaner ทำความสะอาด Mass Air Flow Sensor ได้ไหมครับ
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 6 กันยายน 2019, 19:03:41 »
ไม่ใช้แก๊สครับ

P.Somboon

• *
« Reply #3 เมื่อ: วันที่ 6 กันยายน 2019, 19:17:25 »
ขอบคุณครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้