ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็นเซอร์ปัดน้ำฝน  (อ่าน 310 ครั้ง)

myson3411

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
เซ็นเซอร์ปัดน้ำฝน
« เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2019, 12:00:42 »
ผมเปลี่ยนกระจกหน้าใหม่แล้วมีปัณหาเซ็นเซอร์ปัดน้ำฝนไม่ทำงาน หลังจากเปิดใช้งานแล้วมีการตอบสนอง 1 ครั้งซึงลองสังเกตุที่เซ็นเซอร์แล้วมันไม่แนบกับกระจก ถามผู้รู้หน่อยครับว่ามันเกี่ยวหรือเปล่าหรือระบบมีปัณหา

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
Re: เซ็นเซอร์ปัดน้ำฝน
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2019, 13:21:56 »
สวัสดีครับคุณ myson3411 รายการที่สอบถามมานั้น ตามที่เล่ามาก่อนหน้าน่าจะทำงานเป็นปกติดีคงใช่นะครับ การเปิดการทำงานมีการตอบสนอง 1 ครั้ง ถือว่าเป็นปกตินะครับ ขณะเปิดการใช้งาน การที่ไม่แนบกระจกอันนี้ถ้าปกติดีจะต้องแนบกระจกนะครับผม ดังนั้น ให้ทำการใส่ให้เข้าที่นะครับ จากนั้น ทำการทดสอบโดยการฉีดน้ำไปยังตัวเซ็นเซอร์แล้วสังเกตการทำงานนะครับผม ลองดูนะครับผม แต่ถ้ามีข้อสงสัยอื่นใด สามารถนำรถเข้าศูนย์บริการก็จะดีมากขึ้นนะครับ ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

myson3411

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2019, 15:49:34 »
ลองให้ช่างที่อู่ใส่ใหม่ ดันจนสุดแล้วก็ไม่แนบครับ เลยลองหาข้อมูลในเน็ตว่าต้องมีแผ่นเจลกาวสองหน้ารองก่อน เลยไม่แน่ใจว่าของเดิมๆเลยมีเจลกาวสองหน้ารองหรือเปล่าครับ

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
« Reply #3 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2019, 16:27:14 »
สวัสดีครับคุณ myson3411 รายการที่ได้สนทนากันนั้น หากว่าเป็นปกติจะต้องแนบกับกระจกนะครับ สำหรับเจลที่ว่าจะต้องมีการติดตั้งให้เข้าที่นะครับเพราะเป็นชิ้นส่วนเฉพาะที่นะครับผม หากไม่มีสามารถติดต่อที่ศูนย์บริการนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้