ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามช่วงล่างด้านหลัง fortuner 2012 ครับ  (อ่าน 201 ครั้ง)

MIKE

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
สอบถามช่วงล่างด้านหลัง fortuner 2012 ครับ
« เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2019, 13:24:05 »
รถมีอาการเหมือนล้อหลังจะถอย และล้อซ้าย-ขวาไม่เท่ากันล้อหลังซ้ายถอยมากกว่าขวา 1cm เบื้อต้นก้มดูใต้ท้องรถพบว่าตรงบู๊ชอามหลัง(ที่ยึดกับแชสซีไม่กึ่งกลาง) แบบนี้ต้องเปลี่ยนบู๊ชอามใช่มั้ยครับ แล้วบู๊ชอามหลังราคาเท่ารัยครับ
Access denied for user 'apache'@'localhost' (using password: NO)

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
Re: สอบถามช่วงล่างด้านหลัง fortuner 2012 ครับ
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2019, 14:05:14 »
สวัสดีครับคุณ MIKE รายการที่สอบถามหากตามที่ว่านั้น ก็เป็นไปได้ที่บู๊ชชำรุดนะครับ แต่ชิ้นส่วนดังกล่าวจะมาพร้อมแขนเลยนะครับ โดยมีราคาประมาณ 2,150 บาทต่อข้างนะครับ แต่เพื่อความชวร์ให้ผู้เชี่ยวชาญตรวจสอบก่อนจะดีไม่น้อยนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

MIKE

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • คะแนนสะสม: 0 แต้ม
  • เปลี่ยนภาพส่วนตัว
Re: สอบถามช่วงล่างด้านหลัง fortuner 2012 ครับ
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2019, 14:11:31 »
เคบพบอาการประมาณนี้มั่งมั้ยครับ แต่เบื้อต้นรถขับปกติไม่ดึงซ้ายขวาครับ  เพิ่มเติมรบกวนขอ Part Number ด้วยครับผม

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 33 แต้ม
« Reply #3 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2019, 15:40:24 »
สวัสดีครับคุณ MIKE รายการที่ได้สนทนากันนั้น ขอแนะนำให้จับศูนย์ล้อทั้งสี่ล้อนะครับผม ส่วนอะไหล่ใช้เบอร์ 48710-0K030 ครับ ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้