ราคาของเคมีภัณฑ์,อะไหล่และค่าแรงต่างๆที่แจ้งไว้ในกระทู้ ซึ่งลงตามวันที่ที่ได้ตอบในกระทู้นั้นๆ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ โดยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
(ซึ่งเป็นไปตามการปรับราคาของผู้ผลิตและผู้ให้บริการ)

ผู้เขียน หัวข้อ: soluna vios 2003 1.5 S Auto อาการไฟหน้าปัดดิจิทัล....ดับ  (อ่าน 190 ครั้ง)

tkomol

• บุคคลทั่วไป
soluna vios 2003 1.5 S Auto อาการไฟหน้าปัดดิจิทัลดับ ไฟเลี้ยว กระจกไฟฟ้า เซ็นทรัลล๊อก แอร์ ไม่ทำงาน แต่เครื่องยนต์ติดขับได้ตามปรกติ ดับเครื่องแล้วสตาร์ใหม่เครื่องยนต์ติดแต่ไฟหน้าปัดและอื่นๆ ที่กล่าวมายังใช้ไม่ได้เหมือนเดิม ดับเครื่องทิ้งไว้ประมาณ 1 ชม. ติดเครื่องยนต์ได้ไฟหน้าปัดและอื่่นๆ กลับมาใช้ได้ปรกติแต่มีไฟรูปเครื่องโชว์  ถอดแบตเตอร์รี่ทิ้งไว้แล้วเสียบแบตฯ ไฟรูปเครื่องหายไปใช้รถได้ตามปรกติ  เป็นอย่างนี้สอง สามครั้ง ไม่ทราบว่าอาการนี้มีสาเหตุเกิดจากอะไรครับ

staff4

• พนักงานพิธานฯ
  • ขั้นเทพ
  • คะแนนสะสม: 35 แต้ม
Re: soluna vios 2003 1.5 S Auto อาการไฟหน้าปัดดิจิทัล....ดับ
« Reply #1 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2020, 13:52:18 »
สวัสดีครับคุณ tkomol รายการที่สอบถามขอเรียนดังนี้ครับ ก่อนอื่นต้องสอบถามนะครับว่า เพิ่งจะมีการทำสีมาหรือไม่ครับ(อาจจะมีจุดลงกราด์ไม่ดีพอ),ไม่ทราบว่าได้มีการติดตั้งระบบแก๊สหรือไม่ครับ(อาจจะมีการขัดข้องในระบบที่มีการเกี่ยวเนื่องกัน) ,ไม่ทราบว่ามีการติดตั้งล๊อคขาเบรกหรือไม่ครับ ถ้ามีให้ตรวจสอบสายไฟรวมที่อยู่ใกล้กับแกนพวงมาลัยนะครับ มีการฉีกขาดหรือไม่ครับ อันดับต่อมา คือได้มีการติดตั้งสิ่งใดเพิ่มเติมหรือไม่ หากไม่พบปัญหาทางแผนกฯแนะนำให้เข้าศูนย์บริการนะครับผม ขอบคุณครับ สวัสดีครับ

tkomol

• บุคคลทั่วไป
Re: soluna vios 2003 1.5 S Auto อาการไฟหน้าปัดดิจิทัล....ดับ
« Reply #2 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2020, 14:43:46 »
ขอบคุณครับ คุณ Staff4 ขอให้รายละเอียดเพิ่มเติมเพื่อการวิเคราะห์ดังนี้ครับ
1. รถไม่ได้ทำสี เดิมเดิมทั้งคัน
2. รถใช้น้ำมันไม่ได้ติดแก็ส
3. ไม่ได้ติดที่ Lock ขาเบรค
สรุปว่าไม่ได้ติดตั้งอุปกรณ์เพิ่มเติมครับ คงต้องตรวจสอบสายไฟรวมที่อยู่ใกล้กับแกนพวงมาลัยว่ามีการฉีกขาดหรือไม่ครับ ขอบคุณครับ.....

X ปิดหน้าต่างนี้
X ปิดหน้าต่างนี้